घ’टस्फो’ट न घेता पत्नीपासून दूर राहतो ‘हा’ सुप्रसिद्ध अभिनेता…जाणून घ्या त्यांच्या नात्यातील रहस्य !!

नाना पाटेकर हे 70 वर्षांचे आहेत. 1जानेवारी 1951 रोजी रायगड जिल्ह्यातील मुरुड-जंजिरा येथे महाराष्ट्रात जन्मलेल्या नाना पाटेकर यांनी 1978 च्या ‘गमन’ या चित्रपटाद्वारे पदार्पण केले. तसे, नाना पाटेकरांबद्दल लोकांना बरेच काही माहित आहे, परंतु त्यांची पत्नी आणि मुलाबद्दल फारच कमी लोकांना माहिती आहे. लग्न असूनही नाना पाटेकर आपली पत्नी नीलाकांतीपासून दूरच आहेत. त्यांनी आपल्या पत्नीला घ-ट-स्फो-ट-ही दिला नाही, तरीही बायको नानापासून दूरच राहते …

मीडिया रिपोर्टनुसार, नानाचे मनीषा कोइरालासोबत अ’फेयर चालू असताना त्यांची पत्नी नीलाकांती यांना याची माहिती मिळाली. यानंतर निलाकांती त्यांना सोडून निघून गेली. तथापि, नाना अशा कोणत्याही गोष्टीस नकार देतात. एका मुलाखतीत नाना पाटेकर म्हणाले होते- आजही आम्ही बर्‍याचदा भेटतो आणि एकमेकांची काळजी घेतो. नाना पाटेकर यांनी नाट्य कलाकार नीलू उर्फ निलकांती यांच्याशी लग्नाच्या वेळी फक्त 750 रुपये खर्च केल्याचे फार कमी लोकांना माहिती असेल. नाना पाटेकर यांनी स्वत: मुलाखतीत हा किस्सा सांगितला.

नानाच्या म्हणण्यानुसार मी लग्न न करण्याचा विचार केला होता, म्हणूनच थिएटर मधे काम करत होतो. मी पैसे कमवत होतो तेव्हा मी विचार केला होता कि कदाचित कोणती मुलगी माझ्याशी लग्न करण्यास तयार असेल. नंतर मी पहिल्यांदा थिएटरमध्ये भेटलेल्या नीलूशी लग्न केले. ती खूप चांगली अभिनेत्री असून लेखनातही चांगली आहे. नानाच्या म्हणण्यानुसार, नीलू एका बँकेत अधिकारी होती आणि महिन्याला 2500 रुपये मिळवत होती. त्यावेळी मला एका शोसाठी 50 रुपये भेटायचे, मी एका महिन्यात 15 शो केले असते तर मी 750 रुपये मिळवले असते. म्हणजेच माझे आणि नीलू चे मिळून मिळणारे उत्पन्न महिन्याचे 3250 रुपये होते जे आमच्या गरजेपेक्षा जास्त होते.

नाना पाटेकर यांच्या म्हणण्यानुसार त्यांची पत्नी नीलू सिनेमापासून दूर राहिली. ते म्हणतात, “तिचा एकमेव चित्रपट ‘सेल्फ कॉन्फिडन्स’ होता, ज्याचे दिग्दर्शन सचिन पिळगावकर यांनी केले होते. या चित्रपटासाठी तिला सर्वोत्कृष्ट अभिनेत्रीचा पुरस्कारही मिळाला होता. नीलू वयस्कर झाल्यामुळे वजन वाढले आणि चित्रपटांपासून दूर गेली. नीलू ला वजन कमी करण्याचा सल्ला दिला. नाना पाटेकर यांना मल्हार नावाचा एक मुलगा आहे.

तथापि, त्यांचा मोठा मुलगा मल्हारच्या आधी जन्मला होता, त्याचा नंतर मृ-त्यू झाला. एका मुलाखतीत नानाने म्हटले होते की – माझे लग्न वयाच्या 27 व्या वर्षी झाले होते. जेव्हा मी 28 वर्षांचा होतो तेव्हा मी वडील बनलो आणि अडीच वर्षांनंतर माझा मोठा मुलगा जगाला निरोप देऊन गेला.

मोठ्या मुलाच्या नि’धनानंतर नाना पाटेकर पूर्णपणे तुटले होते. ते आणखी कोणाशीही बोलले नाही. तथापि, काही काळानंतर जेव्हा नाना पाटेकर यांचा दुसरा मुलगा मल्हार जन्मला, तेव्हा त्यांचे आयुष्य आनंदात परतले. नानांचा मुलगा मल्हारला अभिनयात करिअर करायचं होतं. प्रकाश झा त्यांच्या चित्रपटातून मल्हार ला लाँच करणार होते , पण प्रकाश झा यांनी नाना पाटेकर यांच्याशी केलेल्या व्यभिचारामुळे ते होऊ शकले नाही. नानाने मल्हारला प्रकाश झाबरोबर काम करण्यास स्पष्टपणे नकार दिला. तथापि, नंतर मल्हारने दिग्दर्शक राम गोपाल वर्मा ला जॉइन केले आणि सहाय्यक दिग्दर्शक म्हणून काम करण्यास सुरवात केली.

आणखी बातम्यासाठी आत्ताच लाईक बटण दाबा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.