या राजकुमारीचे सौंदर्य होते असे की प्रत्येक पुरुष जायचा मोहून, या आकर्षणामुळेच घडले असे काही की एकाच वेळी हजारो लोकांना गमवावे लागले आपले प्राण…

प्रत्येक स्त्रीला सुंदर बनणे आवडते, परंतु आपण अशी कल्पना करू शकता की समान सौंदर्य हजारो लोकांना मारू शकते. नाही ना! भारतात असे अनेक प्राचीन किल्ले आहेत, त्याखाली अनेक राजे दफन करण्यात आले आहेत. बर्‍याच किल्ल्यांमध्ये रात्री जाणे व तेथेच राहण्यास मनाई आहे. राजस्थानमध्ये देखील असा एक किल्ला आहे जिथे रात्री जाण्यास आणि राहण्यास मनाई आहे. त्याचे नाव भानगड आहे. लोक म्हणतात की भानगडच्या किल्ल्यात भूत आत्मे रात्री भटकतात.

भानगड किल्ल्याला जोडलेलं एक मोठे रहस्य आहे. असे म्हटले जाते की भानगडची राजकुमारी रत्नावती जी फक्त 10 वर्षांची होती आणि ती खूपच सुंदर होती. राजकन्या च्या सौंदर्या ची चर्चा दूरदूर पसरली होती. म्हणूनच देशाच्या कानाकोपर्यां मधिल राजकुमार तिच्या बरोबर लग्न करू इच्छित होता. एकदा एका तांत्रिकांनी राजकुमारीला पाहिल्यावर तो राजकुमारीशी मोहित झाला. राजकन्या पाहून तो इतका मोहित झाला की त्याने स्वतःची काळी जादू करण्याचा विचार केला.

एक राजकुमारी रत्नावती आपल्या मैत्रीणी बरोबर किल्ल्याबाहेर आली आणि बाजारात गेली. त्याच वेळी तांत्रिकने राजकन्याला परफ्यूमची बाटली आणि काळ्या जादूपासून राजकन्यास मिळविण्याचा प्रयत्न केला. यानंतर, तांत्रिक अत्तराच्या दुकानापासून थोडा दूर उभा होता. जेव्हा राजकुमारीने परफ्यूमची बाटली उघडली, तेथून राजकुमारीला तुरूंगात टाकण्याचा प्रयत्न केला गेला.

त्यामध्ये तंत्र मंत्र वापरला गेला आहे हे तिला लगेच समजले. यानंतर राजकन्याने अत्तराची बाटली उचलली आणि जवळच्या दगडावर ती आदळली. सुदैवाने, तांत्रिक त्याच दगडाजवळ बसला होता. बाटली फुुटली आणि संपूर्ण अत्तर दगडांवर विखुरलेले होते.

बाटली तुटल्याने त्या तांत्रिकाचा जागीच मृ’त्यू झाला. पण म’रत असताना तांत्रिकाने शाप दिला की या किल्ल्यात राहणारे सर्व लोक लवकरच म’रणार आहेत. त्यांचा पुन्हा जन्म होऊ शकणार नाही आणि त्यांचे आ’त्मे या किल्ल्यात नेहमी भटकत राहतील. त्या तांत्रिकांच्या मृ’त्यूनंतर काही दिवसानंतर भानगड ते अजबगढ यांच्यात युद्ध झाले आणि गडामध्ये राहणारे सर्व लोक ठा’र झाले. राजकन्यासुद्धा तांत्रिकांच्या शापातून स्वत: ला वाचवू शकली नाही आणि तिचेही नि’धन झाले. असे म्हणतात की तेव्हापासून भानगड हा आ’त्म्यांचा किल्ला आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.