प्रसिद्धी मिळवण्यासाठी या पातळीवर गेली होती अभिनेत्री विद्या बालन!!

विद्या बालनचा वाढदिवस वर्षाच्या पहिल्या दिवशी म्हणजे म्हणजे 1 जानेवारीला असतो. ‘कहाणी’, ‘ड’र्टी पिक्चर’, ‘इश्किया’ आणि ‘पा’ यासारख्या चित्रपटांमध्ये गंभीर भूमिका साकारणार्‍या विद्या बालनला एकदा भीती वाटली की तिला कधीही हलकी फुलकी ऑफर्स मिळणार नाहीत. चला तुम्हाला विद्याच्या वाढदिवशी तिच्या संबंधित मनोरंजक गोष्टी सांगू या ..

विद्या बालनचा जन्म मुंबईच्या चेंबूर येथे एका तमिळ कुटुंबात झाला. विद्याने आपल्या करिअरची सुरुवात वयाच्या 16व्या वर्षी एकता कपूरच्या टीव्ही सीरियल हम पांच मधून केली होती पण विद्याला तिचं करिअर चित्रपटांमध्ये करायचं होतं. मल्याळम आणि तामिळ चित्रपटांमध्ये अनेक प्रयत्न करूनही ती अपयशी ठरली.

हिंदी चित्रपटसृष्टीत आपला ठसा उमटविणारी विद्या बालनला सुरुवातीला दक्षिण भारतीय चित्रपट अभिनेता मोहनलाल यांच्याबरोबर मल्याळम चित्रपटात काम करण्याची संधी मिळाली, जेव्हा ती चित्रपटांत अभिनय करण्यासाठी झगडत होती. तथापि, काही कारणास्तव हा चित्रपट बंद करण्यात आला होता आणि यासाठी विद्या बालनला दोष देण्यात आले होते आणि त्यांना दुर्दैवी देखील म्हटले गेले होते.

‘हे बेबी’ आणि ‘लकी कनेक्शन’ या सिनेमांत वजन आणि विद्याच्या वेषभूषाबद्दल तीच्यावर जोरदार टीका झाली होती. विद्या इतकी निराश झाली की तिने उद्योग सोडण्याचा निर्णय घेतला. तथापि, विद्याच्या कारकिर्दीच्या सुरुवातीच्या काळात ‘परिणीता’ आणि ‘मुन्ना भाई …’ सारख्या चित्रपटांबद्दल तिचे कौतुक झाले.

‘लगे रहो मुन्ना भाई’, ‘गुरु’ आणि ‘सलाम-ए-इश्क’ सारख्या बॉलिवूडमध्ये तिने अनेक हिट चित्रपट बनवले पण 2011 मध्ये आलेल्या ‘द डर्टी पिक्चर’ या चित्रपटाने तिचे भाग्य बदलले. या चित्रपटासाठी तिला सर्वोत्कृष्ट अभिनेत्रीचा राष्ट्रीय पुरस्कार मिळाला. विद्याने एका मुलाखतीत सांगितले होते की, ‘ड’र्टी पिक्चरमधील सिल्कच्या पात्रात येणे मला जरा कठीण झाले. आमच्या दोघांचीही पूर्णपणे भिन्न व्यक्तिमत्त्वे होती.

विद्या बालनने सिद्धार्थ रॉय कपूरसोबत लग्न केले आहे. दोघांची प्रथम भेट फिल्मफेअर अवॉर्ड्स दरम्यान झाली होती. पहिल्या भेटीनंतर दोघांची मैत्री झाली आणि नंतर मैत्री प्रेमात रूपांतर झाली. 14 डिसेंबर 2012 रोजी दोघांनी लग्न केले.

Leave a Reply

Your email address will not be published.