याला म्हणतात समाजसेवा!! या प्रसिद्ध कलाकारांची मुले स्वतः ची नसून आहेत दत्तक…

हिंदी चित्रपटसृष्टीत असे अनेक कलाकार आहेत जे आपल्या चाहत्यांची मने केवळ पडद्यावरच नव्हे तर खऱ्या आयुष्यातही जिंकत आहेत. बॉलिवूडमध्ये असे अनेक अभिनेते आहेत ज्यांना मुले असूनही मुले दत्तक घेतली किंवा एखाद्याने लग्नाशिवाय मुलांना दत्तक घेतले.

काही कलाकारांनी गरीब, अनाथ मुलांना त्यांचे दत्तक म्हणून घेऊन त्यांचे जीवन बदलले आहे. आज या लेखात आम्ही तुम्हाला हिंदी सिनेमाच्या अशा पाच प्रसिद्ध कलाकारांबद्दल सांगणार आहोत, ज्यांनी मुलांना दत्तक घेतले आहे. चला तर मग अशा मुलांबद्दल आणि तार्‍यांबद्दल जाणून घेऊया…

सुष्मिता सेन – 90 च्या दशकात बॉलिवूडचे सुप्रसिद्ध नाव अभिनेत्री सुष्मिता सेनला आज 2 मुली असून त्या दोन्हीही मुली दत्तक घेतल्या आहेत. सुष्मिता सेनची मोठी मुलगी नामा रेने आहे. 2000 साली तिने रेनेला दत्तक घेतले. त्याचवेळी तिच्या लहान मुलीचे नाव अलिशा असे आहे, जिला सुष्मिताने 2010 मध्ये दत्तक घेतले होते. वयाच्या 45 व्या वर्षीही कुमारी सुष्मिता एकटीच दोन्ही मुली वाढवत आहे. सुष्मिता सेन तिच्या वैयक्तिक आयुष्यात खूप आनंदी आहे.तिने बऱ्याच काळापासून फिल्म इंडस्ट्रीपासून अंतर ठेवले आहे.

मिथुन चक्रवर्ती – हिंदी चित्रपटसृष्टीचा ज्येष्ठ अभिनेता मिथुन चक्रवर्ती हे चार मुलांचे वडील आहेत. त्यांना तीन मुलगे आणि एक मुलगी आहे. मिथुनच्या मुलाचे नाव महाक्षय, उश्मे आणि नामाशी आहे. त्याचवेळी त्याच्या मुलीचे नाव दिशानी आहे. दिशानी ही मिथुनची दत्तक मुलगी आहे. कचर्‍याच्या ढीगपासून मिथुनला दिशानी भेटली, हे आपल्याला जाणून आश्चर्य वाटेल. मिथुनने दिशानीला खूप चांगले उभे केले आहे. दिशानीने अमेरिकेतून आपले शिक्षण पूर्ण केले असून, ती चित्रपटात पाऊल टाकू शकते अशा बातम्या आहेत.

अर्पिता खान-अर्पिता खानची फॅन फॉ्लोविंग चांगली आहे. अभिनेता सलमान खानची बहीण आहे. पण तुम्हाला हे जाणून आश्चर्य वाटेल की,अर्पिता खान ही कुटुंबाची खरी मुलगी नाही. सलीम खानने अर्पिताला दत्तक घेतले आणि आज अर्पिता खान कुटुंबाचे जीवन मानली जाते. अर्पिता तिचा भाऊ सलमानच्या अगदी जवळ आहे. सलमानची खरी बहीण अलवीरा एवडी प्रसिद्ध नाही जेवडी प्रसिद्ध अर्पिता खान आहे. अर्पिता खानचे आयुष शर्माशी लग्न झाले आहे. आयुष बॉलिवूडमध्ये अभिनेता म्हणून करिअर करत आहे.

सुभाष घई– शुभाष घई हे हिंदी चित्रपटसृष्टीतील एक प्रसिद्ध नाव आहे. सुभाषने त्याच्या दिग्दर्शनाखाली बॉलिवूडमध्ये अनेक यशस्वी चित्रपट दिले आहेत. सुभाषने मेघना या बाल मुलीलाही दत्तक घेतले आहे. सुभाषने आपली दत्तक मुलगी लंडन येथे अभ्यासासाठी पाठविली. तिचेही लग्न झाले आहे. मेघनाचे राहुल पुरी शी लग्न झाले आहे.

रवीना टंडन – बॉलिवूड हिट आणि सुंदर अभिनेत्री रवीना टंडनने आपल्या काळात अनेक यशस्वी चित्रपटांमध्ये काम केले आहे. 90 च्या दशकाच्या यशस्वी अभिनेत्रींमध्ये तिचे नाव आहे. रवीनाने 21 वर्षांची असतानाच तिच्या आयुष्यात एक मोठे पाऊल उचलले होते. या लहान वयातच तिने दोन मुली दत्तक घेतल्या. पूजा आणि छाया अशी त्यांच्या मुलींची नावे आहेत. रवीनाने 2004 मध्ये अनिल थडानीशी लग्न केले. रवीनाला अनिल पासून दोन मुले, एक मुलगी आणि एक मुलगा आहे. त्याच्या मुलीचे नाव राशा आणि मुलाचे नाव रणबीर आहे. सध्या तो चित्रपटसृष्टी पासून दूर आहे आणि वैयक्तिक आयुष्यात आपल्या कुटुंबासह आनंदी आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.