सलमान खानने लाँच केलेल्या या अभिनेत्रींसोबत असे काय घडले की अचानकच झाल्या सिनेसृष्टीतून गायब,आज जगतायेत हलाकीचे जीवन!!

बॉलिवूड इंडस्ट्रीत एक प्रसिद्ध म्हण आहे की, सलमान खान ज्या च्या डोक्यावर हात ठेवतो त्याचे नशीब बदलून टाकतो. सलमानने इंडस्ट्रीत अनेक स्टार ला लाँच केले आहे हे सर्वांना माहित आहे. पण एक मजेशीर गोष्ट म्हणजे सलमान खानबरोबर लॉन्च करणारी नायिका सध्या इंडस्ट्री तुन गायब झाली आहे.

होय, सलमान खानबरोबर चित्रपटसृष्टीत पदार्पण करणारी प्रत्येक अभिनेत्री फ्लॉप ठरली. यात रवीना टंडन आणि सोनाक्षी सिन्हा यासारख्या काही निवडक अभिनेत्री सोडल्या तर सलमान खान सोबत सुरू झालेल्या बहुतेक नायिका बॉलिवूडमधून गायब झाल्या आहेत. चला जाणून घेऊया या यादीमध्ये कोणाचा समावेश आहे…

सई मांजरेकर (दबंग 3)- सलमान खानचा चित्रपट दबंग 3 हा 20 डिसेंबर 2019 रोजी थिएटरमध्ये हिट झाला. महेश मांजरेकर यांची मुलगी सई मांजरेकर ला या चित्रपटाद्वारे बॉलिवूडमध्ये लॉन्च केले होते, परंतु अपेक्षित यश तिला मिळालेले नाही. असे असूनही सलमान खान तिच्यासोबत आणखी एक चित्रपट बनवित आहे. दबंग 3 मध्ये साई मांजरेकरचा अभिनय आवडला नाही. म्हणून, तिला दुसरा चित्रपट मिळाला नाही, यामुळे सलमान पुन्हा तिच्याबरोबर आणखी एक चित्रपट करत आहे.

भाग्यश्री (मैने प्यार किया) – सलमान खानबरोबर मैने प्यार किया या चित्रपटातून डेब्यू करणारी भाग्यश्रीही खूप लोकप्रिय होती. तथापि, तिची कारकीर्द बरीच वर्षे टिकू शकली नाही आणि मग तिने विस्मृतीत जीवन जगण्यास सुरुवात केली. भाग्यश्रीचे चित्रपट जेव्हा फ्लॉप होऊ लागले, तेव्हा लग्न करणे योग्य वाटले आणि ती बॉलिवूडपासून दूर गेली. मात्र, विश्वास आहे की लवकरच तिची मुलगी इंडस्ट्रीमध्ये प्रवेश करेल.

डेझी शाह (जय हो) – सलमानबरोबर जय हो या चित्रपटापासून करिअरची सुरुवात करणार्‍या डेझी शाहला फारसे यश मिळू शकले नाही. हेट स्टोरी हा चित्रपटदेखील तिचे करिअर वाचवू शकला नाही, अशा परिस्थितीत सलमानने पुन्हा एकदा तिच्याबरोबर काम करण्याची संधी दिली आहे.

जरीन खान (वीर) – सलमान खानबरोबर वीर चित्रपटात पदार्पण करणारी झरीन खान कतरिना सारखी दिसते, परंतु असे असूनही तिचे करिअर फार काळ टिकू शकले नाही. झरीन खानला त्या काळात कतरिनाचा लूकलीके देखील म्हटले जात होते, ज्यामुळे तिला थोडी लोकप्रियता मिळाली, पण त्यानंतर तिचे चित्रपट फ्लॉप झाले आणि शेवटी झरीनला बॉलिवूडपासून दूर रहावे लागले.

भूमिका चावला (तेरे नाम) – तेरे नाम या चित्रपटातून सलमान खानबरोबर करिअरची सुरुवात करणार्‍या भूमिकाचेदेखील प्रदीर्घ काळ करिअर नव्हते. या चित्रपटानंतर ही भूमिका लोकप्रिय झाली, परंतु सध्या ती बॉलीवूड पासून दूर आहे.

स्नेहा उल्लाल (लकी नो टाइम फॉर लव्ह) – सलमान खानने स्नेहा उल्लाल लाँच केले, ज्याचे रूप ऐश्वर्या रायसारखे होते. स्नेहाने सलमान खानसोबत ‘लकी नो टाइम फॉर लव्ह’ या चित्रपटापासून डेब्यू केला होता, पण करिअर कधी संपली याबद्दल समजल नाही. ऐश्वर्या ला विसरण्यासाठी तिला सलमानने लाँच केले होते, असे स्नेहाबद्दल बोलले जाते. तथापि, स्नेहा ऐश्वर्यासारखी हिट ठरू शकली नाही आणि आता तिचे करियर पूर्णपणे बुडाले आहे.

चांदनी (सनम बेवफा) – सनम बेवफा हा चित्रपट सलमान खानच्या कारकीर्दीतील सर्वोत्कृष्ट चित्रपटांपैकी एक आहे. या चित्रपटात सलमान खानने चांदनी ला लाँच केले होते. या चित्रपटाने चांदनी इंडस्ट्रीत गुंतली होती, पण लवकरच ती फ्लॉप ठरली. सनम बेवफा चित्रपटाला प्रेक्षकांचे खूप प्रेम दीले,असा विश्वास होता की या चित्रपटामुळे चांदनीही कव्हर होईल, पण तसे झाले नाही.

Leave a Reply

Your email address will not be published.