या अभिनेत्रीमुळे आयुष्यभर अविवाहित राहिला अभिनेता संजीव कुमार, त्याकाळी ड्रीम गर्ल म्हणून होती ओळख!!

बॉलिवूड अभिनेत्री हेमा मालिनी ही इंडस्ट्रीमधील सर्वात सुंदर नायिका मानली जाते आणि पूर्वी तिचे सौंदर्य खूप वेड लावत होते. आज जरी ती धर्मेंद्रची पत्नी आहे त्यावेळी प्रत्येका ला तिला स्वत: चे बनवायचे होते. हेमा मालिनी ही बॉलिवूडची स्वप्नवत मुलगी होती आणि अजूनही तीच सौंदर्य कायम आहे. धर्मेंद्र हेमाला पाहून वेड्यात पडला, परंतु तो एकमेव व्यक्ती नव्हता. त्याच्याखेरीज संजीव कुमार देखील होता त्यांना स्वप्नवत मुलगी हेमा मालिनीशी लग्न करायचे होते.

संजीव कुमार बॉलीवूडमधील सर्वोत्कृष्ट कलाकारांपैकी एक होता. आज संजीव या जगात नाही परंतु त्याच्याशी संबंधित कथा आजही इंडस्ट्रीमध्ये ऐकल्या जातात आणि कथित केल्या जातात. संजीव कुमार ला लहानपणापासूनच अभिनयाची आवड होती. संजीव कुमार 22 वर्षांचा असताना पडद्यावर 60 वर्षाच्या व्यक्तीची भूमिका साकारली आभिनयात एक मास्टर होता, परंतु प्रेमाच्या बाबतीत त्याचा पराभव झाला.

वास्तविक संजीव कुमारला अभिनेत्री हेमा मालिनी खूप आवडली होती. त्याला तिच्याशी लग्न करावे अशी त्याची इच्छा होती. एवढेच नव्हे तर त्याने हेमा ला ही मनातलं सांगितले होते, परंतु हेमा ने त्याचा प्रस्ताव फेटाळला होता. त्यावेळी हेमा ने धर्मेंद्रला मनापासून प्रेम केले होते आणि त्याच्याशी लग्न करावे अशी इच्छा होती. धर्मेंद्रला संजीवच्या प्रेमा विषयी माहित होते, म्हणून त्यालाही भीती होती की हेमा त्याला सोडून जाईल. यामुळेच शोले या चित्रपटात प्रथम ठाकूरची भूमिका साकारणार्‍या धर्मेंद्रने बनशतीचा प्रियकर वीरू ही भूमिका साकारली होती.

धर्मेंद्र हेमा वर आणि हेमा धर्मेंद्रवर प्रेम करत होती, पण हेमा नंतर संजीव कुमार ला कोणीच आवडत नव्हते. त्याच्या नाकारण्याच्या परिणामी संजीव कुमारने कोणाशीही लग्न केले नाही आणि तो कुमार राहिला आहे. त्यावेळी अभिनेत्री सुलक्षणा पंडित त्याला खूप आवडली होती, पण संजीवने ठरवलं होतं की आपण कुणाशीही लग्न करणार नाही.

संजीव कुमारांप्रमाणेच सुलक्षणा देखील आयुष्यभर कुमारी होती. चित्रपटांमध्ये नाव काावलेल्या संजीव कुमार ला वयाच्या 47 व्या वर्षी अचानक जग सोडले. संजीव कुमार चे 6 नोव्हेंबर 1985 रोजी हृ दयविकाराच्या झ टक्याने नि-धन झाले.

Leave a Reply

Your email address will not be published.