प्रसिद्ध अभिनेता ओम पुरीने नि-धनाच्या अगोदर केले होते हे काम, ऐकून थक्क व्हाल!!

दि वंगत अभिनेता ओम पुरी ने त्याच्या शेवटच्या ओमप्रकाश जिंदाबाद चित्रपटासाठी प्रथमच गायल. हे गाणे होते- उठवीर शूरवीर. हा चित्रपट डिसेंबर 2018 मध्ये प्रदर्शित झाला *होता*. कारकीर्दीत प्रथमच गाण्यासाठी ओमपुरी खूप घाबरला होता, इतकेच नव्हे तर दोन दिवस तालीम करूनही स्टुडिओबाहेर आला. ओम प्रकाश जिंदाबादच्या बहाण्याने ओमपुरी पुन्हा जिवंत होण्याच्या आठवणी, भोपाळ कलाकार इश्तियाकसुद्धा या चित्रपटात दिसणार आहे. सर्व कामे तालीम रद्द करून करण्यात आली. तथापि, दोन दिवसांनंतर, त्याने निर्मात्यांना पुन्हा कॉल केला आणि मोकळेपणाने रेकॉर्ड केले.

मिड-डे पासून किस्सा सामायिक करताना, चित्रपटाचे दिग्दर्शक रणजित गुप्ता म्हणाले की, त्या दोन दिवसांत ओम पुरीने आपली सर्व कामे रद्द केली होती आणि घरी सतत गाण्याचे अभ्यास सुरू केले होते, त्यानंतर त्याने आत्मविश्वासाने रेकॉर्ड करू शकलो. इरफान खान, ऐश्वर्या राय पासून ते ओम पुरी या बॉलिवूड स्टार्सनी हॉलिवूड चित्रपटांमध्ये महत्त्वपूर्ण भूमिका केल्या आहेत. ही चित्रपटाची कहाणी होती चित्रपटाची कथा उत्तर प्रदेशमधील चिरौंजी या खेड्यात बांधली गेली होती.

जेथे अधिक पैसे कमवायचे होते अशा एका अल्प जातीतील रामभोज, सरकारी योजनेचा चुकीचा फायदा घेतात. ज्यामुळे तो जातीय राजकारण आणि भ्रष्टाचाराशी झगडत आहे. या चित्रपटाची निर्मिती खालिद किदवई नी केली होती. या चित्रपटात ओम पुरी व्यतिरिक्त जगदीप, कुलभूषण खरबंदा, सीमा आझमी, राजकुमार कनौजिया यांच्या प्रमुख भूमिका आहेत. ओम पुरी ने आपला चित्रपट प्रवास घासीराम कोतवाल या मराठी नाटकातून सुरू केला. 1980 मध्ये प्रदर्शित झालेला हा चित्रपट आक्रोश ओम पुरीच्या कारकीर्दीचा पहिला हिट सिनेमा ठरला.

तथापि ओम पुरी चे 6 जानेवारी 2017 रोजी वयाच्या 66 व्या वर्षी हृदयविकाराच्या झटक्याने नि-धन झाले. दि वंगत ओमपुरीच्या शेवटच्या चित्रपटाचे निर्माता-दिग्दर्शक यांना सेन्सॉर बोर्ड आणि त्यानंतर ओम पुरी नि-धनासारख्या अनेक मुद्द्यांचा सामना करावा लागला. यासाठी निर्मात्यांना सेन्सॉरच्या न्यायाधिकरणाकडे जावे लागले. तेथून चित्रपटाला प्रमाणपत्र देण्यात आले. बरीच प्रतीक्षा आणि संघर्षानंतर ती सेन्सॉरजवळून गेली. चित्रपटाचे नाव ‘रामभंजन जिंदाबाद’ वरुन ‘ओमप्रकाश जिंदाबाद’ असे करण्यात आले.

Leave a Reply

Your email address will not be published.