एका चापटी मुळे अभिनेत्रीच्या कानातून आले होते रक्त!! तीन दिवस सडत होता मृ-तदे^ह!!

हिंदी सिनेमामध्ये अनेक तारे अजूनही आठवतात. आजची पिढी देखील त्या तार्‍यांना आपली मूर्ती मानते. एका झापडी मुळे संपूर्ण चेहरा खराब झाला होता.

18 एप्रिल रोजी जन्मलेल्या ललिता पवार चे खरे नाव अंबा होते. त्यानी लहानपणी आपल्या अभिनय कारकीर्दीची सुरुवात केली. ललिता पवार च्या पहिल्या चित्रपटासाठी त्याला 18 डॉलर फी देण्यात आले. 1942 च्या जंग-ए-आझादी या चित्रपटाच्या वेळी ललिता पवार देखील काम करत होता. या चित्रपटात एका सीनमध्ये मुख्य अभिनेत्याने ललिता पवार ला चापट मारयची असते.

ही कारवाई सुरू होताच अभिनेत्याने ललिता पवार ला जोरदार चापट मारली. अभिनेत्याच्या चापट मारल्यानंतर ललिता पवार जमिनीवर पडते आणि तिच्या कानावतून र_क्त वाहू लागलं. सेटवरचे लोक हे पाहून घाबरले. अभिनेत्रीला तातडीने रुग्णालयात दाखल करण्यात आले. रुग्णालयात डॉक्टरांच्या चुकीमुळे अभिनेत्रीचा सुंदर चेहरा बिघडला.

वास्तविक, डॉक्टरांनी ललिता पवार यांना उपचारादरम्यान चुकीचे औषध दिले. ज्यामुळे अभिनेत्रीची उजवी बाजू अर्धांगवायू झाली. निर्मात्यांनी त्याला चित्रपटांमधून काढून टाकण्यास सुरवात केली. काही वेळातच अभिनेत्री चित्रपटाच्या पडद्यावरून पूर्णपणे गायब झाली 1988 मध्ये ललिता पवार ला पुन्हा एकदा दहेज आणि गृहस्थ या दोन चित्रपटांमध्ये काम करण्याची संधी मिळाली.

या दोन्ही चित्रपटांमुळे अभिनेत्रीचे आयुष्य बदलले.गृहस्थ चित्रपटात ललिता पवार ने आईची भूमिका साकारली, जी लोकांना खूपच आवडली. ललिता पवार ने 90 च्या दशकातल्या रामायणात मंथरा साकारला होता. ज्याने तिला सर्वात लोकप्रियता दिली. आजही प्रेक्षकांना ललिता पवार नी साकारलेल्या मंत्रातील व्यक्तिरेखे खूप आवडतात.

1988 मध्ये अभिनेत्री ललिता पवार नी आपल्या आयुष्याचा शेवटचा श्वास घेतला. प्रकृती अस्वास्थ्यामुळे अभिनेत्रीला रुग्णालयात दाखल करण्यात आले होते. अभिनेत्रीचा मुलगा आपल्या कुटूंबासह मुंबईत राहत होता. जेव्हा एके दिवशी ललिता पवार मुलाने तिला फोन केला, तेव्हा कोणीही फोन उचलला नाही. तो घरी पोहोचला असता पोलिसांनी दरवाजा कुलूप लावून दरवाजा तोडला. दरवाजा उघडल्यावर समोर अभिनेत्रीचा मृ-तदे^ ह पडलेला आढळला. अश्या अभिनेत्रीने जगाला निरोप दिला.

Leave a Reply

Your email address will not be published.