जाणून घ्या:  राज कपूर आणि नर्गिस दत्त यांच्या पाहिल्या भेटीचा ध-क्का-दा-य-क किस्सा, नर्गिस ला बगताच फि-दा झाला होता शौमॅन…..

बॉलिवूड ज्येष्ठ अभिनेते आणि शोमैन म्हणून ओळखला जाणारा राज कपूर चा जन्म 14 डिसेंबर 1924 रोजी झाला होता. राज कपूर नी आपल्या 50 वर्षांच्या का-र-की-र्दी^त कॅमेरासमोर आणि मागे अनेक महान कार्य केले आहेत. त्याला 3 राष्ट्रीय पुरस्कार, 11 फि-ल्म-फे-अ-र ट्रॉ-फी, प-द्म-भू-ष-ण आणि दादासाहेब फाळके पुरस्कारानेही गौ-र-वि-ण्या-त आले आहे. राज कपूर च्या फिल्मी करिअर व्यतिरिक्त वैयक्तिक आयुष्यावरही बरीच चर्चा झाली आहे.

सर्वात जास्त राज कपूर आणि नर्गिस यांचे कि-स्से चर्चेत राहिले आहे ..राज कपूर आणि नर्गिस दत्त 1948 मध्ये प्रथम भेटले होते.दोघांच्या भेटीची कहाणी खूप रं-ज-क आहे. नर्गिस आणि राज कपूरची पहिली भेट झाली तेव्हा नर्गिस फक्त 20 वर्षांची होती. त्यावेळी राज कपूरसुद्धा 22 वर्षांचा होता. पण नर्गिसने या 20 वर्षात आठ चित्रपटांत भूमिका केली होती आणि राज कपूर हा बॉलीवूड मधे प-दा-र्प-ण करत होता.दोघांच्या भेटीची कहाणी खूप रंजक आहे.

राज कपूर आणि नर्गिसची भेट होईपर्यंत राज ला कोणताही चित्रपट दिग्दर्शन करण्याची संधी मिळाली नाही. राज कपूर आपल्या पहिल्या चित्रपटासाठी स्टु-डि-ओ शोधत होता. जेव्हा त्याला समजले की नर्गिसची आई फे-म-स स्टु-डि-ओ-म-ध्ये रोमियो आणि ज्युलियटचे चित्रीकरण करत आहे.तेव्हा त्याला तिथे कोणत्या प्रकारच्या सुविधा आहेत हे जाणून घ्यायचे होते.यासंदर्भात राज कपूर तिच्या घरी पोचल्यावर, नरगिसने स्वतः दार उघडले. ती स्वयंपाकघरातून धावत आली, जिथे ती प-कौ-ड़े तळत होती. त्याला पाहिल्यावर तीने हर-भ-र्या-च्या पिठाबरोबरचा हात आपल्या केसात मिसळला.

ज्यामुळे हरभराचे पीठ त्याच्या केसात मिसळण्यात आले. राज कपूर त्याचवेळी नरगिस वर फि-दा झाले.विशेष म्हणजे ख-र्या आयुष्याबरोबरच प-ड-द्या-वरही राज कपूर आणि नर्गिस दत्तची जोडी खूप आवडली होती. दोघांची के-मि-स्ट्री-ही उ-त्कृ-ष्ट होती. दोघांनी एकत्र 16 चित्रपटांमध्ये काम केले आणि ही जोडी नऊ वर्षे हि-ट राहिली. दोघांच्या अ-फे-अ-र-ची चर्चा सामान्य होती. लोकांचा विचार होता की दोघांचेही लग्न होईल. पण या दोघांचे प्रेम कधीच पूर्ण होऊ शकले नाही.

Leave a Reply

Your email address will not be published.