सैन्याच्या अधिकाऱ्यांचे पाल्य आहेत हे बॉलिवूड चे दिग्गज कलाकार, स्वतः च्या हिमतीवर झाले आहेत सुपरस्टार!!

बॉलिवूड चित्रपटांमध्ये आपले आवडते स्टार्स अनेक प्रकारची पात्रे साकारत असतात. अक्षय कुमार ते नेहा धुपिया पर्यंत असे अनेक स्टार्स आहेत ज्यांनी चित्रपटांमध्ये सैन्याच्या अधिकार्‍याची भूमिका साकारली आहे. त्याचबरोबर आपल्यात बरेचसे स्टार्स आहेत जे इंडियन आर्मी्मीच्या बैकग्राउंड वाढले आहेत.

अक्षय कुमार
अक्षय कुमारने बर्‍याच चित्रपटात आर्मी जवानची भूमिका साकारली आहे. दिल्लीत जन्मलेला अक्षय कुमारचे वडील हरी ओम भाटिया हे देखील सैन्यात होते. पण त्याच्या वडिलांनी काही काळानंतर ही नोकरी सोडली. ते अमृतसरहून दिल्लीला आले आणि युनिसेफमध्ये अकाउंटंट म्हणून काम करण्यास सुरवात केली. वडिलांच्या सैन्यात राहिल्यामुळे त्याचे बालपण सर्व स्पोर्ट्स मद्ये गेले आहे. अक्षय स्वतःदेखील आपल्या डिसिल्पलींड गोष्टीबद्दल सांगतो.

ऐश्वर्या राय
बॉलिवूड अभिनेत्री ऐश्वर्या राय बच्चन आपल्या अभिनयाबरोबरच बॉलिवूडमधील सौंदर्यासाठीही ओळखली जाते. ऐश्वर्याचे वडील कृष्णराज राय हेदेखील सैन्यात होते. म्हणूनच तीही अनुशासन मद्ये राहिली आहे.

प्रियंका चोप्रा
बॉलिवूडची देसी गर्ल प्रियांका चोप्राने कोट्यावधी लोकांची मने जिंकली आहेत. मिस वर्ल्ड प्रियंकाचे वडील देखील आर्मी अधिकारी होते. प्रियंकाचे वडील डॉ अशोक चोप्रा हे सैन्यात डॉक्टर म्हणून काम करत होते. सन 2013 मध्ये कर्करोगाने त्याचा जीव घेतला.

लारा दत्ता
माजी मिस युनिव्हर्स लारा दत्ताचे वडील एलके दत्ता हे हवाई दलाचे अधिकारी देखील होते. फादर एलके दत्ता हे भारतीय हवाई दलाचे विंग कमांडर होते. तिचे वडिलच नव्हे तर लाराची बहीणही भारतीय वायुसेनेचा एक भाग होती. तिची मिस युनिव्हर्स होण्याचे श्रेय लारा दत्ताने वडिलांनाही दिले होते.

नेहा धुपिया
बॉलिवूड अभिनेत्री नेहा धूपिया देखील आर्मी कुटुंबातील आहेत. नेहाचे वडील प्रदीपसिंग धूपिया हे भारतीय नौदलात कमांडर होते. नेहाचा अभ्यास नेव्हल आणि आर्मी स्कूलमधून पूर्ण झाला आहे.

अनुष्का शर्मा
बॉलिवूड अभिनेत्री अनुष्का शर्मा तिच्या जबरदस्त अभिनय आणि सौंदर्यासाठी ओळखली जाते. पण तुम्हाला कदाचित माहितीच असेल की आनुष्का शर्मा ही आर्मी ऑफिसरची मुलगी आहे. अनुष्काचे वडील अजय कुमार शर्मा सैन्यात कर्नल या पदावर होते. अत्यंत शिस्तबद्ध अनुष्काचा अभ्यास अनुुशासन मद्ये पूर्ण झाला आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.