सर्वात श्रीमंत अभिनेता होण्याच्या मार्गावर असणाऱ्या, अक्षय कुमारच्या एक चित्रपटाचे शुल्क जाणून थक्क व्हाल!!

नुकताच फोर्ब्सने जाहीर केलेल्या यादीत अक्षय कुमार हा भारतातील सर्वात श्रीमंत अभिनेता झाला आहे आणि सर्वात श्रीमंत अभिनेता झाल्यानंतर अक्षय कुमारची फी आता प्रति फिल्म 120 कोटी रुपये झाली आहे. आणि या फीमध्ये कोणतीही कपात केलेली नाही. अशा परिस्थितीत अक्षय कुमार 10 संभाव्य चित्रपटांमधून सुमारे 1200 कोटी कमावणार आहे. नुकताच अक्षय कुमारचा लक्ष्मी हा चित्रपट डिज़्नी हॉटस्टारला 110 कोटींमध्ये विकला गेला. तथापि, चित्रपट यशस्वी झाला नाही आणि डिजिटल प्लॅटफॉर्मवर किंवा लक्ष्मीच्या निर्मात्यांनाही फारसा फायदा झाला नाही.

पण अक्षय कुमारचा दुसरा कोणताही चित्रपट ओटीटी रिलीज नाही. हे सर्व चित्रपट थिएटर रिलीज आहेत, त्यामुळे त्यांच्या कमाईवर खूप शंका आहे. हे चित्रपट त्यांची किंमत काढू शकतील, हिट असो वा फ्लॉप नसावेत पण अक्षय कुमारने त्यांच्या मेहनतीचा मोठा हिस्सा फीच्या रूपाने घेतला असेल.अलीकडेच अशी बातमी आली आहे की साजिद नाडियाडवाला हाऊसफुल 5 सोबत हाऊसफुल 2, 3, 4 बनवून स्वतःचे कॉमेडी युनिव्हर्स बनवणार आहेत. आणि या कामासाठी अक्षय कुमारने 120 कोटी रुपयांची मागणी केली होती तीही पूर्ण झाली. हाऊसफुल बॉलिवूडमधील सर्वात यशस्वी मालिकांपैकी एक असला हा चित्रपटही ब्लॉकबस्टर कमावेल यात शंका नाही.

अक्षय कुमारने मुदस्सर अजीज़ विनोदी चित्रपटाला होय देखील सांगितले आहे आणि या चित्रपटासाठी 120 कोटी रुपये शुल्कदेखील आकारले जात आहे. चित्रपटाचा तपशील अद्याप समोर आलेला नाही परंतु हा एक पूर्ण कॉमेडी चित्रपट असेल. याशिवाय प्रियदर्शनच्या कॉमेडी थ्रिलरला अक्षय कुमारने हो देखील म्हटले आहे. या चित्रपटाद्वारे अक्षय पुन्हा एकदा प्रियदर्शनासह परत येईल. हा चित्रपट हेरा फेरी 3 असेल, असा विश्वास असला तरी प्रियदर्शनने या वृत्तांना नकार दिला आहे. अक्षय कुमार आनंद एल राय यांच्या ‘अंतरंगी रे’ चित्रपटात पाहुण्याच्या भूमिकेत आहे. पण अद्याप 2 आठवड्यांच्या शूटिंगसाठी अक्षयने चित्रपटासाठी 27 कोटी रुपये घेतले आहेत.

अक्षय कुमारने दसराच्या दिवशी राम सेतूची घोषणा केली आहे. या चित्रपटाचे संपूर्ण शूटिंग अयोध्येत केली जाणार आहे. अक्षयची या चित्रपटाची फी कमी झालेली नाही परंतु असा विश्वास आहे की उत्तर प्रदेशमध्ये चित्रपटाच्या शुटिंगनंतर चित्रपटाचे बजेट बरेच कमी होईल. म्हणजेच या चित्रपटाने प्रचंड नफा कमावला आहे. एकीकडे जुने चित्रपट पूर्ण झाले नाहीत, तर अक्षय कुमारने लॉकडाउनमध्ये नवीन चित्रपटाची घोषणा केली आहे जी दिवाळी 2021 मध्ये प्रदर्शित होईल. रक्षाबंधन असे या चित्रपटाचे नाव आहे. या चित्रपटासाठी अक्षय कुमारचे फीसुद्धा सुमारे 120 कोटी आहे

पृथ्वीराज हा दिवाळी २०२० रोजी प्रदर्शित होणार आहे, मानुषी छिल्लर यांच्यासमवेत यशराज फिल्म्सचा महत्वाकांक्षी प्रकल्प. पिंजर फेम चंद्रप्रकाश द्विवेदी यांनी दिग्दर्शित केलेला हा चित्रपट अक्षयच्या कारकीर्दीतील सर्वात मोठा चित्रपट असल्याचे मानले जाते. पण आता हा चित्रपट कसा पुढे जाईल हे पहावे लागेल. बेल बॉटम हा 80 च्या दशकात लोकप्रिय अपहरण काळात घडलेला चित्रपट आहे, जो खऱ्या घटनांवर प्रेरित आहे. या चित्रपटात अक्षय कुमार भारतीय जासुस भूमिकेत दिसणार आहे, तर लारा दत्ता इंदिरा गांधीची भूमिका साकारताना दिसणार आहे. या चित्रपटाची निर्मिती जॅकी भगनानी करीत असून अक्षयचे चित्रपटाचे फीस 120 कोटी रुपये आहे.

या सर्व चित्रपटांव्यतिरिक्त, असे मानले जाते की अक्षय कुमारने 2021 मध्ये एकता कपूरच्या चित्रपटालाही मंजुरी दिली आहे. अक्षय नुकताच तुषार कपूर निर्मित लक्ष्मी बॉम्बमध्ये दिसला होता.आता अपेक्षा म्हणजे बच्चन पांडेकडून असलेल्या अपेक्षा साजिद नाडियाडवाला आणि अक्षय कुमार यांच्याकडे आहेत, त्या अपेक्षेनुसार जगायला हवे आणि चित्रपटा चे नुकसान होऊ देऊ नये.

Leave a Reply

Your email address will not be published.