तीन चित्रपट, तीन गाणी, तीन अभिनेत्री, पण एकच शर्ट!!

तीन चित्रपट, तीन गाणी, तीन अभिनेत्री, पण एक अभिनेता. आणि सर्वात मोठी गोष्ट म्हणजे तिन्ही चित्रपटात अभिनेत्याचा एकच शर्ट आहे. बॉलिवूड सुपरस्टार धर्मेंद्र त्यावेळी सर्वोत्कृष्ट अभिनेता होता. अ‍ॅक्शन हिरो होण्यापूर्वी तो रोमँटिक चित्रपटांचा राजा मानला जात असे.

धर्मेंद्र आणि हेमा मालिनीची जोडी सर्वात जास्त पसंत पडली होती, परंतु अभिनेता आशा पारेख, शर्मिला टागोर, राखी यांच्यासह त्यांनी बर्‍याच चित्रपटांमध्ये काम केले. या तिन्ही अभिनेत्रींसोबत धर्मेंद्रचे काम निवडले गेले. त्यासह बनवलेल्या सर्व गाण्यांमध्येही असेच काहीतरी होते, हे जाणून तुम्हालाही आश्चर्य वाटेल.

वास्तविक, धर्मेंद्रचे चित्रपट- ‘जीवन मृ- त्युं जय’, ‘आया सावन झूम के’ आणि ‘मेरे हमदम मेरे मित्र’ चित्रपटातील गाणे, ‘साथ निभाना नही नही लगे’, ‘चलो साजन जहां तुम चले’ आणि ‘झिलमिल सितारो का अंगण’ होगाकडे तुम्ही बारकाईने पाहिले तर लक्षात येईल की धर्मेंद्रने तीन गाण्यांमध्ये समान शर्ट घातला आहे.

धर्मेंद्र आशा पारेखबरोबर पिवळ्या शर्टमध्ये ‘साथ निभाना नहीं जाना जी’मध्ये पिवळ्या आणि तपकिरी पट्ट्यांमध्ये दिसला आहे. ‘चलो सजना है तो झट चले चले’ आणि झिलमिल सितारों का अंगण योगामध्ये धर्मेंद्र शर्मिला टागोरसमवेत तोच शर्ट परिधान करताना दिसला होता. धर्मेंद्रने आपल्या फिल्मी करिअरची सुरूवात ‘दिल भी तेरा हम भी तेरे नाम’ ने केली होती. दिग्दर्शक अर्जुन हिंगोरानी यांचा चित्रपट 1960 मध्ये आला. त्यानंतर तो ‘बॉ यफ्रें+ ड’ नावाच्या चित्रपटात दिसला.

Leave a Reply

Your email address will not be published.