असे काय घडले की अभिनेता अमिताभ बच्चन च्या पत्नीने मारली होती रेखाला चापट!!

अमिताभ बच्चन आता 78 वर्षांचा झाला आहेत. अमिताभ बच्चन चा जन्म उत्तर प्रदेशातील प्रयागराज येथे झाला. अमिताभ अजूनही चित्रपटात काम करत आहेत. एक काळ असा होता की अमिताभच्या चित्रपटांपेक्षा त्याचे प्रेम प्रकरण प्रत्येकाच्या जिभेवर होते. बी-टाउन मध्ये अमिताभ-रेखा यांच्या प्रेमप्रकरणाची सुगंध इतका पसरला आहे की आजही त्याचा वास येत आहे. त्याच्या प्रेमकथेशी निगडित बर्‍याच कथा आहेत. पण आम्ही तुम्हाला तो काळ सांगू जेव्हा अमिताभ-रेखा एकमेकांच्या प्रेमात वेड्यात पडले होते आणि जया बच्चनने सेटवर जाऊन रागाच्या भरात रेखाला थप्पड मारली होती.

अमिताभ-रेखा यांचे प्रेम- अमिताभ बच्चन,रेखाच्या प्रेमात पडले तेव्हा त्याचे लग्न जया बच्चनशी झालेले होते,यामुळे चर्चा जास्त होती. रेखाने बर्‍याच वेळेस अनेक हावभावांन्नि आपले प्रेम व्यक्त केले आहे, परंतु बिग-बी नेहमीच या विषयावर मौन बाळगतात आणि पत्नी जयाने हे प्रकरण फार चांगले हाताळले.

पण एक वेळ अशी आली की जेव्हा पाणी डोक्यावर गेले आणि जया सहन करू शकली नाही. मीडिया रिपोर्टनुसार जया चित्रपटाच्या सेटवर स्वत: वर ताबा ठेवू शकली नाही आणि रागाच्या भरात रेखाला थप्पड मारली. जयाच्या या कारवाईने सर्वांनाच आश्चर्य वाटले.

असं म्हणतात की ही कहाणी ‘राम बलराम’ चित्रपटाच्या काळाची आहे. या चित्रपटात निर्माता टिटो टोनीला अमिताभ बच्चन आणि रेखा यांना मुख्य भूमिकेत आणण्याची इच्छा होती. कारण हे दोघेही सुपरहिट होते. पण जयाने कसतरी निर्माताला खात्री पटवून दिली आणि रेखाऐवजी झीनत अमानला कास्ट केले.रेखाला जेव्हा हे कळले तेव्हा तिला वाईट वाटले कारण कोणत्याही परिस्थितीत तिला हा चित्रपट करायचा होता. यासाठी रेखाने निर्मात्यालाही पटवून दिले होते आणि विनामूल्य काम करण्याचे मान्य केले होते.

अशाप्रकारे रेखा चित्रपटात परत आली, जयाला अजिबात आवडले नाही, कारण जयाने अनेकदा अमिताभला समजावून सांगितले होते. एकीकडे रेखा आणि अमिताभ यांचे प्रेमसंबंध सर्वत्र असताना दुसरीकडे जयाने मुलाखतीत उत्तर दिले की, ” हे खरं असतं तर तो (अमिताभ) माझ्याबरोबर नसता.

Leave a Reply

Your email address will not be published.