मधुबाला ला अंतिम क्षणी पाहताच दिलीप कुमार आपल्या डोळ्यातील आश्रू थांबवू शकला नाही… असा झाला प्रेमाचा दुर्दैवी अंत!!

भारतीय चित्रपट ज्येष्ठ अभिनेते दिलीप कुमार यांचा जन्म 11 डिसेंबर 1922 रोजी पाकिस्तानच्या पेशावर येथे झाला. बॉलिवूडमध्ये तो ‘ट्रॅजेडी किंग’ आणि ‘द फर्स्ट खान’ म्हणून ओळखला जातो. त्याचे चित्रपटात अभिनय करण्याची शैली लोकांना चांगलीच आवडली. दिलीप साहबने सायरा बानोशी लग्न केले पण मधुबालावर त्याचे प्रेम कमी नव्हते.

दिलीपकुमार यांनी आत्मचरित्रात कबूल केले की ते मधुबालाकडे आकर्षित होते. दोघेही एकमेकांच्या प्रेमात होते पण मधुबालाच्या वडिलांना हे अजिबात मान्य नव्हते. आणि मग जेव्हा ‘नया दौड़’ चित्रपटावरून बी.आर.चोप्रावर कोर्टात खटला चालला होता तेव्हा दिलीप कुमार आणि मधुबालाच्या वडिलांमधील नाती अधिकच खराब झाली होती.

खरं तर ‘नया दौड़’ ची बाहेर 40 दिवसांसाठी शूटिंग होती पण मधुबालाचे वडील अजिबात तयार नव्हते. दरम्यान, मधुबालाच्या जागी बीआर चोप्रा नी वैजयंतीमालाला साईन केले. पण ही बाब इतकी बिकट झाली की कोर्टात ती पोहोचली ज्यामुळे दिलीप आणि मधुबालाच्या पप्रेम संबंधा वर परिणाम झाला. यासह दोघांची प्रेमकहाणीही कोर्टात पोहोचली आणि दिलीप कुमारने चित्रपटाच्या दिग्दर्शकाचे समर्थन केले आणि मधुबालाविरूद्ध कोर्टात साक्ष दिली. असं म्हणतात की मुगल-ए-आजम चित्रपटाच्या शूटिंगच्या वेळी त्याने इतका टप्पा गाठला होता की या दोघांनी अगदी जाहीरपणे एकमेकांना ओळखणेही बंद केले. यानंतर दिलीप कुमारने त्याचा लाइफ पार्टनर म्हणून सायरा बानोची निवड केली.

जेव्हा शेवटच्या दिवसांत मधुबाला आजारी पडली तेव्हा दिलीप कुमारला भेटण्याची इच्छा तिने व्यक्त केली. ती खूप कमकुवत झाली होती. दिलीपकुमार मधुबालाची अशी अवस्था पाहून खूप दु: खी झाला. बीबीसीच्या म्हणण्यानुसार दिलीप साहबच्या डोळ्यात पाहून मधुबाला त्याला म्हणाली, “आमच्या राजकुमारला त्याची राजकुमारी मिळाली, मला खूप आनंद झाला.” मधुबाला चे वयाच्या अवघ्या 35 व्या वर्षी 1969 मध्ये नि_ध न झाले.

Leave a Reply

Your email address will not be published.