अभिनेता विनोद खन्नाने आपल्या पेक्षा 20 वर्षांनी लहान अभिनेत्रीच्या ओठांचा……

एकेकाळी विनोद खन्ना चे नाव हिंदी सिनेमाच्या पहिल्या सुपरस्टार्समध्ये मोजले जात असे. जरी विनोद खन्ना आज आपल्यात नसले तरी त्याची पात्रे आजही चाहत्यांच्या हृदयात जिवंत आहेत. विनोद खन्ना याच्या फिल्मी करिअरची सुरुवात खलनायकाच्या पात्रातून झाली आणि त्यानंतर तो नायक बनला. 6 ऑक्टोबर 1946 रोजी पाकिस्तानच्या पेशावर येथे जन्मलेल्या विनोद खन्ना नी आपल्या दीर्घ कारकीर्दीत दीडशेहून अधिक चित्रपटांमध्ये काम केले. तर मग या खास प्रसंगी जाणून घेऊया की त्याच्याशी संबंधित असलेले विवाद जे लोक आजपर्यंत विसरलेले नाहीत. विनोदने स्वत: पेक्षा 20 वर्षांनी लहान असलेल्या अभिनेत्रीचे ओठ चावले होते तेव्हा ही कहाणी मुख्य बातमी ठरली होती.

कारकीर्दीच्या शिखरावर निवृत्ती – विनोद खन्ना च्या अभिनय कारकीर्दीची सुरुवात 1968 मध्ये ‘मन का मीत’ या चित्रपटापासून झाली होती, ज्यामध्ये त्याची भूमिका खलनायकाची होती. जी प्रेक्षकांना चांगलीच आवडली. यानंतर 1971 साली, मुख्य भूमिकेत ‘हम तुम और वो’ चित्रपटात अभिनय केला आणि ‘मेरे अपने’ च्या सहाय्याने तो सर्वांच्या हृदयात स्थिरावू लागला.

या चित्रपटांनंतर विनोदने अनेक सुपरहिट चित्रपट दिले. विनोद बॉलीवूडचा एक अभिनेता बनला ज्याच्याबरोबर प्रत्येकाला काम करायचे होते. विनोदची चित्रपट कारकीर्द खूप चांगली होती, यामुळे केवळ इंडस्ट्रीच नव्हे तर चाहत्यांनाही धक्का बसला.1999 मध्ये विनोद ला फिल्मफेअर लाइफटाइम अचिव्हमेंट पुरस्काराने गौरविण्यात आले.

अमिताभ बच्चन यांचे कट्टर प्रतिस्पर्धी – विनोद खन्ना इतका प्रसिद्ध होता की अमिताभ बच्चन यांना कडवी झुंज देत असत. तसे, या दोन्ही सुपरस्टार्सनी बर्‍याच चित्रपटांमध्ये एकत्र काम केले. पण त्या काळात विनोद अमिताभशी स्पर्धा करायचा. विनोदची फिल्मी करिअर चांगली चालली होती पण 1985 मध्ये जेव्हा त्याची पत्नी गीतांजलीशी घटस्फोट झाला तेव्हा तो कमजोर झाला. विनोद इतका एकटा झाला की त्याने मानसिक संतुलन गमावले.

यामुळे चित्रपट कारकीर्दीही बुडायला सुरवात झाली, पण दरम्यानच्या काळात कविता दफ्तारीची एन्ट्री त्याच्या आयुष्यात झाली आणि दोघांनी 1990 मध्ये लग्न केले. विनोद चित्रपटांशिवाय राजकारणातही नशीब आजमावले आहे, तो भाजपचा सदस्य होता.

वडिलांच्या वडिलांनासुद्धा मुलगा मोठा व्हावा अशी इच्छा होती. पण विनोदला अभियंता व्हायचं होतं. त्यावेळी विनोदला चित्रपटाची ऑफर मिळाली तेव्हा वडिलांनी स्पष्टपणे नकार दिला आणि रागाने बंदूक निदर्शनास आणून म्हणाले, “तु जर चित्रपटांकडे गेला तर मी तुला शूट करीन.” वडिलांचा राग आईने ती हाताळला आणि, दोन वर्ष काम करण्याची परवानगी मिळविली.

फिल्म इंडस्ट्रीनंतर विनोदने एकापेक्षा जास्त भूमिका साकारल्या. पण जेव्हा त्याने माधुरी दीक्षितबरोबर किसिंग सीन केले तेव्हा तो चर्चेत आला. होय, टाईम्स नाऊमध्ये प्रसिद्ध झालेल्या बातमीनुसार विनोद ‘दयावान’ चित्रपटाच्या इंटी मेट दृश्याच्या शूटिंग दरम्यान बेकाबू झाला आणि
स्वतःहून 20 वर्षांनी लहान असलेल्या माधुरी दीक्षितला ओठांवर चावा घेतला.

विनोद खन्नाच्या कृतीवर माधुरी चक्रावून गेली होती आणि त्याच्यावर खूप टीका देखील झाली होती. अभिनेत्री अजूनही या देखावाबद्दल दिलगिरी व्यक्त करते. असेही म्हटले जाते की, माधुरीने हे सीन करण्यास नकार दिला परंतु निर्मात्यांच्या आग्रहासमोर तिला हे दृश्य करावे लागले.

Leave a Reply

Your email address will not be published.