लग्नासाठी ठेवली अशी अट की करावा लागला लिपस्टिक चा वापर!!, शम्मी कपूरशी लग्न करण्यासाठी पत्नी गीताने सांगितली होती काहीशी अशी अट…

बॉलिवूड इंडस्ट्रीमध्ये वेगळी ओळख निर्माण करणार्या शम्मी कपूर ला फिल्म इंडस्ट्रीचा ‘एल्विस प्रेस्ली’ म्हणतात. त्याचा जन्म 21 ऑक्टोबरला झाला होता.1931 साली जन्मलेल्या शम्मी कपूरच्या वडिलांचे नाव पृथ्वीराज कपूर होते. त्यावेळी शम्मी कपूर चा जन्म झाला तेव्हा त्याचे नाव ‘शमशेर राज कपूर’ असे ठेवले गेले. पण फिल्मी विश्वापासून तो आता लोकांमध्ये शम्मी कपूर म्हणून ओळखला जातो.

मजेची गोष्ट म्हणजे, शम्मी कपूरने 5 दशकांपर्यंत बॉलिवूड इंडस्ट्रीवर राज्य केले.आपल्या कारकीर्दीत त्यानी एकूण 200 चित्रपटांत काम केले. तथापि, त्याच्याशी संबंधित इतरही बर्‍याच गोष्टी आहेत ज्या तुम्हाला माहिती नाहीत. परंतु आज आम्ही त्या अशा अनावश्यक बाबींबद्दल सांगणार आहोत, ज्याबद्दल तुम्ही क्वचितच ऐकले असेल. ही कहाणी शम्मीच्या फ्लॉप चित्रपटांशी संबंधित आहे.

ज्यावेळी शम्मीने यशस्वी अभिनेत्री गीता बालीशी लग्न केले होते, त्यावेळी शम्मीचे चित्रपट बॉक्स ऑफिसवर खास कमाल गाजवत नव्हते. पण या सर्व उणीवांकडे दुर्लक्ष करून तिने शम्मी कपूरसोबत लग्नाला होकार दिला. लग्नानंतर गीताने त्याला सतत प्रोत्साहन दिले आणि त्यानी एकामागून एक अनेक हिट चित्रपट दिले.

तुम्हाला हे जाणून आश्चर्य वाटेल की एकेकाळी शम्मी कपूरने चित्रपटांपासून दूर राहण्याचे ठरवले होते. वास्तविक, ज्यावेळी शम्मी कपूर आपल्या वडिलांसोबत थिएटर करू लागला, त्यावेळी तो कॉलेजमध्ये होता.पण नंतर तो कॉलेज सोडून थिएटरमध्ये दाखल झाला.

या दरम्यान, लोक,ज्या प्रकारे त्याने परिश्रम घेतले त्यावर त्याचे स्तुति करायचे. 1953 मध्ये त्यानी आपल्या जीवन कारकीर्दीतील पहिल्या चित्रपटात ‘जीवन ज्योती’ मधे काम केले.पण त्याचा चित्रपट फ्लॉप ठरला.राज कपूरच्या अभिनयाची नक्कल केल्याबद्दल लोकांनी त्याचे नाव बदलण्यास सुरुवात केली. कपूर नावाचा, शम्मीला खूप पाठिंबा मिळाला,यात शंका नाही. कारण बरीच चित्रपट फ्लॉप झाल्यानंतरही त्याला चित्रपटांकडून ऑफर मिळत राहिल्या.

चित्रपटांच्या फ्लॉप फेजमध्ये शम्मीने,अभिनेत्री गीता बालीशी लग्न केले. त्यावेळी गीता खूप प्रसिद्ध अभिनेत्री होती. पण तरीही, एक दिवस शम्मी चित्रपटाच्या जगावर राज्य करेल अशी शक्यता होती. तथापि, गीता बालीने लग्नासाठी शम्मीसमोर एक अट ठेवली होती.ती म्हणाली होती की, ती आजच त्याच्या सोबत लग्न करेल. या जिद्दीनंतर शम्मीने जवळच्या मंदिरात सिंदूरऐवजी लिपस्टिक लावून फिल्मी स्टाईलमध्ये सात फेर्या मारल्या.

लग्नानंतरही शम्मीचे चित्रपट फ्लॉप होऊ लागले. पत्नी सोबतसुद्धा त्याची जोडी फारशी खास मिळाली नाही. शम्मी सतत चित्रपटांच्या फ्लॉपमुळे खूपच चिंतेत पडला होता,म्हणूनच त्याने आपल्या पत्नी गीताला सांगितले होते की जर त्याचा आगामी चित्रपट काम न केल्यास तो चित्रपटसृष्टीतून निवृत्त होईल, आणि आसामच्या चहाच्या बागेत व्यवस्थापक चे काम करेल.

गीताने हे कधीही स्विकारले नसले,तरी शम्मी कपूर अभिनय करू शकत नाही. ती नेहमी म्हणाली की तो एक चांगला अभिनेता आहे. पत्नी गीतासमवेत शम्मीला दोन मुले होती. पण सन 1960 मध्ये गीताचा मृत्यू स्मॉल पॉक्समुळे झाला. यानंतर शम्मी पूर्णपणे तुटला होता.

पत्नीच्या मृत्यूचा धक्का त्याच्या आरोग्यावरही होत होता. यानंतर तो खूप लठ्ठ झाला होता. त्याची फिल्मी कारकीर्दही संपायला आली होती.पण कुटुंबीयांनी बर्‍यापैकी मनवल्यानंतर शम्मी कपूरचे भावनगरच्या राणी निला देवीशी लग्न झाले.

Leave a Reply

Your email address will not be published.