अमिताभ बच्चन यांची हुबेहूब कॉपी आहे त्यांचा धाकटा भाऊ ‘अजिताभ बच्चन’!!

दिवंगत लेजेंड्री कवी हरिवंश राय बच्चन ची देशातील सर्वोत्कृष्ट कवींमध्ये गणना केली जाते. त्याच्या कविता अजूनही लोक मानतात आणि त्याच्या कवितावर प्रेम करतात. आयकॉनिक लेखकाने वयाच्या 19 व्या वर्षी श्यामा बच्चन हीच्याशी लग्न केले, पण दुर्दैवाने हरिवंशबरोबर 10 वर्षे विवाहित जीवन व्यतीत केल्यावर श्यामा क्षयरोगाने मरण पावली. त्यानंतर हरिवंशने तेजी बच्चनशी लग्न केले आणि त्याला अमिताभ बच्चन आणि अजिताभ बच्चन हे दोन पुत्र झाले.

तथापि, अमिताभ बच्चन च्या यशामुळे त्याचे नाव संपूर्ण जगाला माहित आहे, पण अजिताभ बच्चन च्या आयुष्याबद्दल आणि त्याच्या कुटुंबाविषयी फारच कमी लोकांना माहिती असेल. हरिवंश राय बच्चन आणि तेजी बच्चन चा मोठा मुलगा अमिताभ बच्चन बॉलीवूडच्या इतिहासातील महान अभिनेता म्हणून ओळखला जातो. त्यांनी खूप प्रयत्न केले आणि भारत आणि परदेशात दोन्ही ठिकाणी एक प्रसिद्ध उद्योजक म्हणून आपले नाव मिळविले.

18 मे 1947 रोजी हरिवंश राय बच्चन आणि त्याची पत्नी तेजी बच्चन ने त्यांच्या दुसर्या मुलाचे या जगात वेलकम केले होते, ज्याचे त्यांनी प्रेमळ नाव अजिताभ बच्चन ठेवले आहे. अमिताभच्या जन्मानंतर 5 वर्षे आपल्या दुसर्‍या मुलाच्या जन्मामुळे कपल खूपच खूष होते. आपल्या मोठ्या भावासारखेच अजिताभ ने नैनीतालच्या शेरवुड कॉलेजमध्ये शिक्षण घेतले. तो वाचन-लेखनात खूप चांगला होता. हळू हळू त्याचा कल व्यवसायाकडे सरकू करू लागला.

सुरुवातीला पदवीनंतर भारतात काम करत, अजिताभ लंडनमध्ये गेला आणि तेथे 15 वर्षे काम केले. तथापि, दरम्यान तो आपल्या भावाला भेटायला भारतात येत असे. विमानतळावर पापराझी थांबण्याऐवजी अजिताभ नेहमीच मीडियाला चकवा देत असे आणि अमिताभला प्राइवेट भेटत असे.

माध्यमांमध्ये प्रसिद्ध झालेल्या बर्‍याच वृत्तानुसार, अमिताभ बच्चन हा त्या काळात अजिताभ बच्चन आणि त्याची फ्यूचर वाइफ रमोला यांच्यातील कडी होता, कारण त्यानेच त्यांची ओळख करुन दिली होती. त्यानंतर हे दोघेही एकमेकांच्या प्रेमात पडले. काही दिवसानंतर जोडप्याने आपलं नातं नव्या स्तरावर नेण्याचा निर्णय घेतला आणि लग्न करून लंडनमध्ये स्थायिक झाले.

अजिताभ आणि अमिताभ बच्चन यांच्यातील नात्याबद्दल बोलताना या दोन्ही भावांनी आयुष्यातील प्रत्येक संघर्ष आणि आव्हानांमध्ये एकमेकांना पाठिंबा दिला आहे. त्यांचा बॉन्ड पब्लिसिटीच्या पलीकडे आहे आणि ते खर प्रेम आणि शुद्ध बंधुताच्या धाग्यात बांधलेले आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.