या अभिनेत्यासाठी हेमा मालिनी होती ड्रीम गर्ल परंतू अर्ध्यावरच संपली ही प्रेमकथा….

बॉलिवूडमध्ये ड्रीमगर्ल म्हणून ओळखली जाणारी हेमामालिनी तिच्या नैसर्गिक अभिनय आणि सौंदर्यासाठी ओळखली जाते. एक काळ असा होता की केवळ चाहतेच नाही तर बॉलिवूडमधील दिग्गज अभिनेता हेमा मालिनीच्या मागे वेडा होता. असाच एक किस्सा बॉलीवूडचा दिग्गज राजकुमारशीही संबंधित आहे. बातमीनुसार राजकुमारने एकदा हेमा मालिनीला प्रोपोस केले होते आणि तिच्या सोबत लग्न करावे अशी इच्छा होती.

ही कथा ‘लाल पत्थर’ चित्रपटाच्या काळाची आहे. त्यावेळी इंडस्ट्रीमध्ये हेमा एक न्यूकमर अभिनेत्री होती. मीडिया रिपोर्टनुसार राजकुमार ‘लाल पत्थर’ चित्रपटाचा नायक होता आणि त्याउलट त्याच्या काळातील सर्वोच्च कलाकार वैजयंती माला होती, असं म्हणतात की, राजकुमार ला हेमा मालिनी ला या चित्रपटात कास्ट करायचे होते.

जेव्हा चित्रपटाच्या निर्मात्यांना हे कळले तेव्हा त्यांनाही आश्चर्य वाटले कारण त्यावेळी हेमा न्यूकमर होती. तथापि, ही बाब अभिनेता राजकुमारची होती, त्यानंतर निर्मात्यांनी वैजयन्ती मालाला चित्रपटातून काढून, त्यांची जागा हेमा ला दिली. असे म्हणतात की चित्रपटाच्या वेळी राजकुमार ला हेमा आवडली आणि हा चित्रपट पूर्ण होताच त्याने हेमाकडे लग्नाचा प्रस्ताव पाठविला. तथापि, हेमा विनम्रपणे या लग्नाला नाही म्हणाली. नंतर हेमाने धरम पाजीशी लग्न केले, पण राजकुमार हेमाच्या आवडत्या कलाकारांपैकी नेहमीच एक राहिला.

Leave a Reply

Your email address will not be published.