‘हा’ सुप्रसिद्ध खलनायक झाला होता या अभिनेत्रीच्या प्रेमात वेडा.. तिची एक झलक बघायला आला होता आपला देश आणि कुटुंब सोडून..

यात काहीच शंका नाही की आपल्या बॉलिवूड चित्रपट सृष्टी मध्ये हिरोची भूमिका जितकी महत्त्वाची असते तितकीच किंबहुना काही वेळा तर त्याहून अधिक महत्वाची भुमिका ही खलनायिकाची असते. आपल्या चित्रपट सृष्टी मध्ये असे अनेक दिग्गज कलाकार होऊन गेले आहेत ज्यांनी खलनायकाची भूमिका निभावून प्रेक्षकांच्या मनावर राज्य केले.

तुम्ही असे बरेच चित्रपट पाहिले असतील ज्यात खलनायक अभिनेत्रीच्या प्रेमात पडतो आणि तिच्यासाठी तो काहीही करण्यास तयार होतो. आज आम्ही तुम्हाला बॉलीवूडच्या अशाच एका खलनायकाबद्दल सांगणार आहोत, जो फक्त एका बॉलिवूड अभिनेत्रीचा फोटो बघून खऱ्या आयुष्यातील या बॉलिवूड अभिनेत्रीच्या प्रेमात पडला.

एवढेच नाही तर हा खलनायक या अभिनेत्रीबद्दल इतका आकर्षित झाला होता की ती तिला भेटण्यासाठी आपला देश आणि आपले कुटुंब सोडून तो भारतात आला. भारतात येऊन त्याने शेवटी त्या अभिनेत्रीची भेट घेतलीच व स्वतः देखील इथे खलनायक म्हणून प्रसिद्ध झाला. चला जाणून घेऊया तो भयानक खलनायक कोण आहे?

आम्ही बोलत आहोत अभिनेता बॉब ख्रिस्तो बद्दल. बॉलीवूडमध्ये नाव कमावणारा रॉबर्ट जॉन ख्रिस्तो, अभिनेता बॉब रॉबर्टो क्रिस्टो, चित्रपट, दूरदर्शन आणि थिएटर जगतात देखील एक सुप्रसिद्ध होता. बॉबने बॉलिवूडच्या बर्‍याच चित्रपटांमध्ये काम केले आहे जसे की ‘जालीम’ अन्ग्रेजी अफसर’, ‘सुपारी किलर’, ‘मिस्टर इंडिया’ इ. बॉबने फक्त चित्रपटांमध्ये खलनायकाची भूमिका केली आहे.

कधी खलनायक तर कधी चित्रपटांमध्ये ब्रिटीश अधिकाऱ्याच्या भूमिकेमुळे बॉबला एक वेगळी ओळख मिळाली. बॉब क्रिस्टो या अभिनेत्याने अनिल कपूर स्टारर ‘मिस्टर इंडिया’ या चित्रपटात खास भूमिका साकारली होती. मारहाण झाल्यावर ‘सॉरी बजरंगबली’ असे म्हणणारा तो कलाकार आठवतोय का? तोच बॉब ख्रिस्तो. पण खऱ्या आयुष्यात मात्र तो पूर्णपणे विरुद्ध होता.

सामान्यतः बॉब क्रिस्टो नावाने ओळखल्या जाणाऱ्या रॉबर्ट जॉन क्रिस्टो चा जन्म 1938 दरम्यान सिडनी येथे झाला. त्याच्या वडिलांनी बॉबला १943 मध्ये जर्मनीत नेले, त्यावेळी जर्मनीत विश्वयुद्ध चालू होते. अभ्यासाबरोबरच, त्याने जर्मनीमध्ये नाटक करणे सुरू केले जेथे बॉबच्या संपर्कात त्याची पहिली पत्नी हेल्गा आली. त्यानंतर, त्याने हेल्गासोबत लग्न केले आणि त्या दोघांना 3 अपत्ये, 1 मुलगा आणि 2 मुली झाल्या. पण, गाडीच्या एका दुर्दैवी अप-घातात हेल्गाने आपले प्राण गमावले.

पण हिंदी चित्रपटसृष्टीत तो कसा दाखल झाला? बॉबने बॉलिवूडमध्ये कसे प्रवेश केला आणि आयुष्यभर त्यातील एक भाग बनला यामागची एक आकर्षक कथा आहे. खरं तर, बॉबने एका नियतकालिकेच्या मुखपृष्ठावर माजी सौंदर्यवती परवीन बाबीचा एक फोटो पाहिला होता. पाहताक्षणीच बॉब परवीन बाबीच्या प्रेमात पडला आणि तिला भेटण्याची खास इच्छा घेऊन भारतात पोहोचला.

बॉब जेव्हा मुंबई शहरात पोहोचला तेव्हा चर्चगेट येथील चित्रपटाच्या युनिटशी त्याचा संपर्क झाला. दुसर्‍याच दिवशी युनिटचा कॅमेरामन ‘बर्निंग ट्रेन’ चित्रपटाच्या सेटवर परवीनला भेटणार होता. त्याने कॅमेरामनकडून परवीनचा पत्ता घेतला आणि दुसर्‍याच दिवशी तिच्या निवासस्थानी पोहोचला. तिथे बॉबने सुपरस्टार परवीन बाबीची भेट घेतली, जी नियतकालिक कव्हरवरील तिच्या प्रतिमेपेक्षा अगदी वेगळी दिसत होती

त्यामागचे कारण बॉबला जाणून घ्यायचे होते, तेव्हा परवीनने हास्यास्पदपणे सांगितले आणि तिने नेमके शूटिंगसाठी मेकअप लागू केले. यानंतर, परवीन आणि बॉब खूप चांगले मित्र बनले. त्यानंतर, 1980च्या दरम्यान त्यांनी संजय खानच्या ‘अब्दुल्ला’ या चित्रपटात हिंदी चित्रपटसृष्टीत प्रवेश केला, ज्यामध्ये बॉबने नकारात्मक पात्र केले होते. ‘अब्दुल्ला’ नंतर जवळपास 200 सिनेमात तो खलनायक म्हणून काम करत होता.

‘कालिया’, ‘नमक हलाल’, ‘मिस्टर इंडिया ‘,’ मर्द ‘,’ कमांडो ‘,’ हम तुमपे मरते हैं ‘, आणि’ रूप की राणी चोरो का राजा ‘ अशा अनेक सुप्रसिद्ध चित्रपटांमध्ये बॉबने खलनायकाची भूमिका बजावली. वास्तविक जीवनात बॉब खूप सत्यवादी आणि संवेदनशील होता.

भेटल्यानंतर परवीन आणि बॉब चांगले मित्र झाले. ही मैत्री जेव्हा प्रेमात रूपांतर झाली, तेव्हा अब्दुल्ला चित्रपटाद्वारे बॉलीवूड कारकिर्दीची सुरूवात झाली होती. या चित्रपटात लोकांना त्याचा अभिनय इतका आवडला की त्याच्यासमोर चित्रपटांची रांग सुरू झाली. त्यानंतर बॉब बॉलिवूडच्या बर्‍याच चित्रपटांमध्ये दिसला आणि सुपरहिट खलनायक बनला.

Leave a Reply

Your email address will not be published.