आदिपुरुष’ मधील रावणावर हे भाष्य करणं सैफ ला पडलं महागात, झाला गुन्हा दाखल!!

रामायणातील ‘आदिपुरुष’ या चित्रपटात रावणची भूमिका साकारणारा अभिनेता सैफ अली खान का यदेशीर गडबडीत सापडला आहे. चित्रपटात रावणच्या कृती ला न्याय्य असल्याच्या विधानावर दिल्लीत सैफ अली खानविरूद्ध दावा दाखल करण्यात आला आहे. त्याच्या विरोधात वर्ल्ड हिंदू फेडरेशनचे दिल्ली राज्य अध्यक्ष राजेश तोमर यांनी हा खटला दाखल केला आहे.

आदिपुरुष चित्रपटाचे शूटिंग अद्याप सुरू झालेले नाही. हा चित्रपट सन 2021 मध्ये प्रदर्शित होईल. या चित्रपटात सैफ अली खानला रावणाच्या भूमिकेची ऑफर देण्यात आली आहे. दक्षिण चित्रपटातील सुपरस्टार प्रभास या चित्रपटात भगवान श्रीरामच्या भूमिकेत दिसू शकतात. आत्तापर्यंत, माता सीता, लक्ष्मण आणि हनुमान यांची भूमिका साकारणार्या अभिनेत्यांचा निर्णय अजून बाकी आहे.

‘आदिपुरुष’ चित्रपटावरील मुलाखतीत सैफ अली खान म्हणाला की, रावण दयाळू होता. तो रावणाचे कार्य रोचक बनवेल आणि त्याच्या भूमिकेस न्याय देईल” महाराष्ट्रातील भाजपचे आमदार राम कदम यांच्यासह सोशल मीडिया वापरकर्त्यांनीही या वक्तव्यावर कडक टीका केली. लोक म्हणाले की रावण हे भारतीय संस्कृतीत वाईट आणि अन्यायाचे प्रतीक आहे आणि त्याच्या कृत्याचे कोणत्याही प्रकारे समर्थन केले जाऊ शकत नाही.

सैफ अली खान याच्या या टिप्पणीवर आता वर्ल्ड हिंदू फेडरेशनचे, दिल्ली प्रदेश अध्यक्ष राजेश तोमर यांनी दिल्लीत गुन्हा दाखल केला आहे. राजेश तोमर यांनी आपल्या तक्रारीत म्हटले आहे की, सैफ अली खानने मुद्दाम ही टिप्पणी दिली ज्यामुळे समाजात धार्मिक वाद वाढू शकतात. ते म्हणाले की, सैफ अली खान यांच्या विधानाने कोट्यावधी हिंदूंच्या श्रद्धा दुखावल्या आहेत. या टिप्पणीमुळे समाजातील शांतता विस्कळीत होण्याचा धोका वाढला आहे. राजेश तोमर यांच्या तक्रारीवरून सैफ अली खान याच्याविरोधात नवी दिल्ली पोलिस ठाण्यात विविध आरोपांवर गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.