तर ग^र्भ धारने नंतर आशा प्रकारे कमी केले ऐश्वर्या राय ने वजन कमी,अजूनही आहे झिरो फि गर!!

ग र्भावस्थेच्या वजनामुळे ऐश्वर्या राय बच्चन खूप ट्रोल झाली होती. परंतु ऐश ने या गोष्टींकडे कधीच लक्ष दिले नाही आणि आपल्या मुलीला तिच्या गर्भारपणाऐवजी प्रथम प्राधान्य दिले. ऐश्वर्या राय गरोदरपणानंतर वजन कमी करण्यासाठी दररोज काम करायची, ही प्रत्येक सामान्य स्त्रीची गोष्ट आहे. 16 डिसेंबर 2011 रोजी अभिनेत्री ऐश्वर्या राय बच्चन ने मुलगी आराध्या बच्चन ला जन्म दिला.ग र्भधारणेच्या वेळी ऐश्वर्याचे वजन खुप वाढले होते, तिच्या वजनामुळे ऐश सोशल मीडियावर ट्रोल झाली होती,पण प्र सूतीनंतर ऐश ने वजन कमी करण्याऐवजी तिच्या मुलीच्या संगोपनवर लक्ष केंद्रित करणे अधिक महत्त्वाचे मानले.

इतर अभिनेत्रींप्रमाणे ऐश्वर्याने प्रसूतीनंतर लगेच वजन कमी करण्यासाठी काहीही केले नाही, त्याऐवजी मुलीच्या संगोपनाला वेळ दिला आणि मग वजन कमी करण्यावर भर दिला. ऐशने वजनाविषयी सोशल मीडियावर पसरलेल्या नकारात्मकतेपासून स्वत: ला दूर ठेवले आणि आपल्या शरीराबद्दल नेहमी सकारात्मक राहिली. ग र्भधा रणेदरम्यान आणि प्रसूतीनंतर शरीरात बदल घडतात हे ऐश्वर्याला समजले आणि तिने हे स्वीकारले. तिने नेहमीच आईच्या शरीरात होणार्या बदलांना सुंदरतेने रुपांतर धिले.

आता या सुंदर अभिनेत्रीने आपले वजन कसे कमी केले याबद्दल चर्चा करूया? ऐश योगावर विश्वास ठेवते आणि ती दररोज योगा करायची.ऐशने आपले शरीर तंदुरुस्त आणि लवचिक बनविण्यासाठी नेहमी योगावर अवलंबून असते. ऐश्वर्याच्या वर्कआउट रुटीनमध्ये काही पॉवर योग आणि थोडासा जॉगिंग आणि गेयमिंगचा समावेश होता. तिने काही कार्डिओ आणि फंक्शनल प्रशिक्षण घेतले. ऐश तिच्या कसरतच्या दिनक्रमांबद्दल खूप कडक आणि शिस्तबद्ध आहे. हे तिला तंदुरुस्त आणि लवचिक राहण्यास मदत करते आणि तिचे वजन देखील कमी करण्यास मदत करते.

योग शरीरा ला टोन करण्यास मदत करते आणि कार्यशील करण्यास व शरीराची लवचिकता सुधारण्यास मदत करते. तसेच शरीरात संतुलन आणते. ऐश्वर्या प्रमाणे तुम्हीही योगाच्या मदतीने वजन कमी करू शकता. प्रसूतीनंतर ऐश्वर्या राय सारखे योग केल्यास तुम्हाला बरेच फायदे मिळू शकतात.सामान्य प्रसूती दरम्यान शरीराच्या अनेक भागांवर आणि स्नायूंवर ताण ठेवला जातो जो योगाच्या मदतीने हळूहळू कमी केला जाऊ शकतो.योग लवकर पुनर्प्राप्तीसाठी देखील मदत करतो.

आपण गरोदरपणातील वजन कमी करण्यासाठी योगाचा वापर देखील करू शकता. ग र्भधा रणेनंतर, स्त्रिया सहसा कमकुवतपणा आणि थकवा, तणाव कमी होणे, स्नायू आणि सांधेदुखी अनुभवतात. योग पासून तुम्ही शरीर मजबूत करू शकता. योगा दरम्यान खोल श्वास घेणे, आणि शरीराला आराम देणे देखील मनाला शांती देते. योगामुळे तणाव कमी होतो आणि शरीर आणि मनाला शांती मिळते.

Leave a Reply

Your email address will not be published.