एके काळी मिस इंडिया राहिलेली आहे ही अभिनेत्री, चित्रपटात अपयशी होताच व्यावसायिकासोबत लग्न करून पडली अभिनय क्षेत्रातून बाहेर!!

मिस इंडिया चे शीर्षक आपल्या नावावर करणारी अभिनेत्री सेलिना जेटली चा जन्म 24 नोव्हेंबर 1981 रोजी झाला होता. या वर्षी सेलिना आपला 39 वा वाढदिवस साजरा करत आहे. सेलिना चे बॉलिवूडमध्ये पदार्पण हे मिस इंडिया चे मुकुट जिंकल्यानंतर झाले. मात्र ती चित्रपटांमध्ये काही खास कमाल नाही दाखवू शकली. सेलिना चित्रपटांपेक्षा आपल्या लुकमुळे चर्चेत राहिली आहे. सेलिनाच्या वाढदिवसानिमित्त जाणून घेऊया तिच्याबद्दल काही रोमांचक गोष्टी…

शिमला मध्ये जन्मलेली सेलिना जेटली पंजाबी हिंदू कुटुंबातील आहे. तिचे वडील कर्नल वीके जेटली आणि आई मीता जेटली सैन्यात होते. सेलिनाचा एक भाऊ देखील आहे जो सैन्यात आहे. सेलिना चे वडील सैन्यात असल्याकारणामुळे तिचे शिक्षण हे वेग-वेगळ्या ठिकाणाहून झाले. सेलिना ने 2001 मध्ये फेमिना मिस इंडिया स्पर्धेत भाग घेतला होता आणि शीर्षक देखील आपल्या नावावर केले. त्यानंतर तिची बॉलिवूड कारकीर्द सुरू झाली.

सन 2001 मध्येच जैसी बी के एक चित्रफीत अल्बम ‘ ओह केहरी ‘ मध्ये दिसली गेली होती. यानंतर ती बॉम्बे वाइकिंग्स च्या देखील एका अल्बम मध्ये दिसली गेली होती ज्यामध्ये तिला पसंत केले गेले होते. यानंतर सन 2003 मध्ये तिने फिरोज खान यांच्या निर्देशनाखाली बनलेला चित्रपट ‘ जानशीन ‘ पासून चित्रपटात पदार्पण केले. सेलिना शेवटच्या वेळी सन 2011 मध्ये ‘ थँक यु ‘ चित्रपटात दिसली होती.

सन 2011 मध्ये सेलिना ने व्यावसायिक पीटर हग सोबत लग्न केले. एका मुलाखती दरम्यान सेलिना ने आपल्या व पीटरच्या नात्याबद्दल बोलताना अनेक खुलासे केले होते. सेलिना ने सांगितले होते की पीटर आणि तिची भेट पहिल्यांदा ही दुबई मध्ये झाली होती. सेलिना त्यावेळी दुबई मध्ये भारतीय फॅशन ब्रँड दुकानाच्या उद्घाटनासाठी गेली होती. ते पहिल्या नजरेचे प्रेम होते. ऑगस्ट सन 2010 मध्ये ते माझ्या आई-वडिलांशी भेटायला आले. त्याच दिवशी आमच्या दोघांचा साखरपुडा झाला.

सेलिना जेटली तर चित्रपटांपासून दूर आहे तरी देखील एक आरामदायी आयुष्य जगत आहे. सेलिना ने सन 2012 मध्ये जुळ्या मुलांना जन्म दिला होता. ज्यांचे नाव विराज आणि विंस्टन ठेवले गेले. यानंतर सन 2017 मध्ये तिने पुन्हा एकदा जुळ्या मुलांना जन्म दिला. परंतु यादोघांमधून केवळ एकच मुलगा जिवंत राहू शकला होता. आपल्या मुलाला गमावल्यानंतर सेलिना खूप दुःखात डूबून गेली होती.

Leave a Reply

Your email address will not be published.