शंभर दोनशे कोटी नाहीतर एव्हडे हजार करोड कमवतात हे बॉलिवूड कलाकार,कमाई ऐकून थक्क व्हाल!!

बॉलिवूडमध्ये असे अनेक कलाकार आहेत, मग तो अभिनय असो, फॅन फॉलोईंग असो की संपत्ती. काहीही असले तरी तो हॉलिवूड अभिनेत्यापेक्षा कमी नाही. जगातील सर्वात श्रीमंत कलाकारांच्या यादीत बॉलिवूडमधील बऱ्याच कलाकारांचा समावेश आहे. जेे की हजारो कोटी रुपयांचे मालक आहेत. तर मग जाणून घेऊया ते कलाकार कोण आहेत….

शाहरुख खान – नेटवर्थ 5,131 कोटी…
बॉलिवूड सुपरस्टार शाहरुख खानला भारतात तसेच जगातील सर्वात श्रीमंत कलाकारांमध्ये स्थान आहे. शाहरुख खान बॉलीवूडचा सर्वात यशस्वी आणि प्रसिद्ध अभिनेता तसेच सर्वात श्रीमंत अभिनेता आहे. शाहरुखची एकूण संपत्ती 5,131 कोटी रुपये आहे.

शाहरुख खान गेल्या 28 वर्षांपासून बॉलिवूडमध्ये काम करत आहे. शाहरुख खानचा आगामी चित्रपट ‘पठाण’ आहे. मीडिया रिपोर्टनुसार शाहरुख खानने या चित्रपटासाठी 100 कोटींची प्रचंड रक्कम वसूल केली आहे. शाहरुखची विदेशातही मालमत्ता आहे.

अमिताभ बच्चन – नेटवर्थ 3,322 कोटी…
हिंदी सिनेमाचा महान नायक अमिताभ बच्चन जगभरात ओळखला जातो. अमिताभ बच्चन गेल्या 52 वर्षांपासून बॉलिवूडमध्ये काम करत आहे. या 52 वर्षांत अमिताभ बच्चन नेे बरीच प्रसिद्धी मिळविली तसेच महान संपत्ती देखील मिळवली आहे. महानयकाचे मुंबईतच 5 बंगले आहेत.

तो बर्‍याच मोठ्या ब्रांडस ची एड्स देखील करतो. त्याची एकूण संपत्ती 3,322 कोटी रुपये आहे. तो बॉलिवूडचा दुसरा श्रीमंत अभिनेता आहे. आज, 78 व्या वर्षीही बिग बी सतत सक्रिय आहे., अमिताभ बच्चनला बॉलिवूडचा सर्वात मोठा नायक म्हणून पाहिले जाते. त्याला शतकातील महान नायक देखील म्हटले जाते.

हृतिक रोशन – नेटवर्थ 2,680 कोटी…
सुपरस्टार हृतिक रोशन बॉलीवूडचा तिसरा श्रीमंत अभिनेता आहे. हृतिकने आपल्या 20 वर्षांच्या चित्रपट कारकीर्दीत उत्तम यश आणि संपत्ती मिळविली आहे. हृतिकची गणना बॉलिवूडमधील सर्वात यशस्वी अभिनेत्यांसोबतच सर्वात हैंडसम अभिनेत्यांमध्येही केली जाते. हृतिक रोशनची एकूण संपत्ती 2,680 कोटी रुपये आहे. सन २०२० मध्ये हृतिकने १०० कोटी किमतीचे एक आलिशान आणि अतिशय सुंदर घर विकत घेतले.

अक्षय कुमार – नेटवर्थ 2,414 कोटी…
खिलाडी कुमार म्हणजे अक्षय कुमार हा हिंदी चित्रपटातील चौथा श्रीमंत अभिनेता आहे. अक्षय कुमार सहजपणे वर्षाला 3 ते 4 चित्रपट करतो आणि कोट्यावधी रुपये कमावतो. गेल्या 30 वर्षांपासून बॉलिवूडवर राज्य करणारा सुपरस्टार अक्षय कुमार ची संपत्ती 2,414 कोटी आहे. अक्षय चित्रपटांमधून तसेच जाहिरातींमधूनही कोट्यावधी रुपयांची कमाई करतो. अक्षयचे मुंबईबरोबरच कॅनडा, इंग्लंडसारख्या अनेक देशांमध्येही महागडे आणि आलिशान घरे आहेत.

Leave a Reply

Your email address will not be published.