नुकत्याच जग सोडून गेलेल्या सुप्रसिद्ध अभिनेत्री शशिकलाचे आयुष्य होते अत्यंत खडतळ,वयाच्या 19 व्या वर्षीच झाले होते लग्न!!

बॉलिवूडमध्ये ख’लनायकाची तसेच नायिकेची भूमिका साकारुन लोकांची मने जिंकणारी शशिकला आता आपल्यामध्ये नाही. वयाच्या 88 व्या वर्षी शशिकलाने या जगाला निरोप दिला. शशिकला ही हिंदी चित्रपटसृष्टीची एक प्रसिद्ध अभिनेत्री होती. तिने 70-80 च्या दशकात आपल्या अभिनयाने सर्वांना मंत्रमुग्ध केले होते. शशिकला चे वैयक्तिक आयुष्यही चित्रपटांमुळे चर्चेत होते.

ओपी सहगलशी लग्न केले तेव्हा शशिकला वयाच्या अवघ्या 19 वर्षाची होती. त्यांचे अफेअर आणि नंतर लग्नाच्या बातम्यांनी मीडियामध्ये बरीच प्रसिद्धी मिळवली होती. सहगलशी लग्नानंतर शशिकलाला स्थायिक व्हायचं होतं, पण तिच्या विवाहित जीवनात तिला खूप संघ’र्ष करावा लागला.

वास्तविक, शशिकलाशी लग्नानंतर ओपी सहगलचा व्यवसाय लवकरच बुडू लागला. शशिकलाची कमाई फारशी नव्हती, अशा परिस्थितीत गरजा पूर्ण करणे खूप कठीण होते. घर चालविण्यासाठी, शशिकलाने डबल शिफ्ट देखील केल्या, परंतु त्यांना फा’रसे यश मिळाले नाही.

घराच्या अडचणींमुळे नवरा-बायकोमध्येही तणाव वाढत होता. ओपी सहगल ने एका चित्रपटात शशिकलाला कास्ट केले होते. शशिकला म्हणाली होती की, ‘आमच्या उद्योगात विवाहित स्त्रीला कितीही सुंदर आणि तरुण असले तरीही नायिका साहित्य मानले जात नाही.

शशिकला म्हणाली होती, ‘माझ्या पतीने मला या चित्रपटातील मुख्य भूमिकेसाठी निवडले आहे. हा चित्रपट बनण्यास सहा वर्षे लागली. मोहन सहगल प्रमुख दिग्दर्शक झाला. शंकर जयकिशन एक प्रसिद्ध संगीत दिग्दर्शक, किशोर कुमार अव्वल स्टार बनला आणि कुमकुम व्हँपमधून नायिका बनली पण माझ्याा गोष्टी तशाच राहिल्या.

‘ स्वत: शशिकलाने एका मुलाखतीत खुलासा केला होता की, ‘तिच्या चित्रपटांमुळे तिच्या वैयक्तिक जीवनावर महत्त्वपूर्ण परिणाम होऊ लागला होता आणि नशिबानेही तिला साथ दिली नाही. यानंतर, तिने पती, मुल आणि करियर सोडले आणि परदेशात दुसर्‍या व्यक्तीकडे गेली ‘.

Leave a Reply

Your email address will not be published.