अभिनेत्यासोबत लग्न करायचं म्हणून पहिल्या पतीला दिला घटस्पोट…..

अनुपम खेर ची पत्नी किरण खेर यांना वयाच्या 68 व्या वर्षी कर्करोग झाला आहे. किरणचे साथीदार आणि भाजप चंदीगडचे सदस्य अरुण सूद यांनी पत्रकार परिषदेत ही माहिती दिली. किरणची तब्येत बरी असल्याचेही त्याने सांगितले. गेल्या एक वर्षापासून तिच्यावर उपचार सुरू आहेत. दरम्यान, आज आम्ही तुम्हाला अनुपम खेर आणि किरण खेरची रंजक लव्ह स्टोरी सांगणार आहोत.

अनुपम आणि किरणची प्रेमकथा एखाद्या फिल्मी कथेपेक्षा कमी नाही. दोघांची प्रथम चंदीगडमधील थिएटर ग्रुपमध्ये भेट झाली होती. येथे, ते एकत्र खेळत असताना ते दोघे सर्वोत्कृष्ट फ्रेंड बनले. यानंतर 1980 मध्ये किरण मुंबईमध्ये चित्रपटांमध्ये काम शोधण्यासाठी गेली. येथे तिने एका बिजनेसमैन गौतम बेरीला हृदय दिले. नंतर दोघांचे लग्न झाले. या लग्नापासून त्यांना एक मुलगा सिकंदर झाला. परंतू, चार-पाच वर्षानंतर या लग्नात अडचनी येऊ लागल्या.

अनुपम खेरच्या कुटूंबाने मधुमालती नावाच्या मुलीबरोबर त्याचे अरेंज मैरिज करून दिले. लग्नाआधीच दोघांची एकदाचं भेट झाली होती. पण अनुपम या लग्नामुळे खुश नव्हता. म्हणून ती पत्नीपासून विभक्त झाला. एवढे सगळे असूनही किरण आणि अनुपम यांनी थिएटर करणे बंद केले नाही.

मग एक दिवस ते दोघे कोलकाता येथे नादिरा बब्बर ला प्ले साठी गेले. ते दोघे पुन्हा इथे भेटले. यावेळी तिला किरण थोडा बदललेला दिसला. कारण त्याने डोके मुंडले होते. नाटक संपताच अनुपम किरणच्या जवळ आला आणि प्रेमळपणे बोलला. यादरम्यान दोघे निघताना एकमेकाकडे एकदा वळून पाहिले. या क्षणी त्या दोघांनाही समजले की आपल्यात काहीतरी खास आहे.

कोलकात्यात भेटल्यानंतर दोघांचे एकमेकांवर प्रेम झाले. तथापि, हे प्रेम अनुपमनेच उघडपणे व्यक्त केले होते. तो किरणच्या घरी गेला आणि तिला सांगितले की, ‘मला वाटतं की मी तुझ्यावर प्रेम करायला लागलो आहे.’ किरणला पहिल्यांदा वाटले की अनुपम विनोद करत आहे. वास्तविक अनुपमला हसण्याची आणि सर्व मुलींबरोबर फ्ल’र्ट करण्याची सवय होती. तथापि, किरणला नंतर कळले की अनुपम गंभीर आहे.

एवढंच नव्हे तर ते दोघे नंतर बर्‍याचदा भेटले आणि त्यांचे प्रेम पुढे गेले. दोघांनीही आपल्या विवाहित जीवनातील समस्या सामायिक केल्या. आता दोघांनीही लग्न करण्याचा विचार केला आहे. अशा परिस्थितीत दोघांनी आपल्या जोडीदाराशी घ’टस्फो’ट घेतला आणि त्यानंतर 1985 मध्ये त्यांनी लग्न केले. विशेष म्हणजे अनुपमने किरणचा मुलगा सिकंदर ला मोकळ्या मनाने दत्तक घेऊन त्याला स्वतः चे आडनाव दिले आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.