पन्नाशीच्या शतकात कपडे काढून व्हायची चित्रपटासाठी ऑडिशन,पहा दुर्मिळ फोटोस…

ऑडिशन दरम्यान चेहऱ्यावरील भाव आणि कृत्य या सर्व गोष्टींची चाचणी घेतली जाते, परंतु जुन्या काळात एखाद्या कलाकाराची कला वेगळ्या प्रकारे पहिली जायची. तो अंदाज असा आहे की जर तो कोणीही पाहिला तर होश उडून जाईल.तर मग पाहूया 1950 मध्ये फिल्म इंडस्ट्रीचे ऑडिशन कसे घेतले जायचे.

ऑडिशनसाठी आलेल्या या दोन मुली आहेत, ज्यांना एखाद्या चित्रपटात अभिनय करण्याची इच्छा झाली असेल.ऑडिशन देण्याकरिता, समोर उभे राहून, बोलत आहेत, आणि स्वत: चा परिचय करून देत आहेत.या चित्रातून असे दिसते की, त्यांचा अभिनय नंतर पाहतात, त्या आधी सर्व बाजूंनी त्यांना पाहिले जाते.या चित्रात मुलीचे शरीर कसे स्पर्श करीत आहेत ते पहा. या ऑडिशनमध्ये तो कलाकाराच्या कलेवर नव्हे तर शरीराच्या अवयवांना स्पर्श करून अभिनय पाहत आहे.

ऑडिशनची ही पद्धत तुमचा होश उडवून टाकेल. या फोटोमध्ये आपण पाहू शकता की ऑडिशनसाठी आलेल्या मुलीचे कपडे कसे काढायला लावत आहेत.या चित्रात, त्याच्या समोरच्या मुलीने ब्लाउज घातलेला पाहून तिचा अभिनय पाहत आहेत.

तसेच समोरची मुलगी साडी परीधान करत आहे आणि ऑडिशन घेणारे दोन्ही महाशय त्या मुलीकडे पहात आहेत.हा फोटो त्याच मुलीचा आहे जिने ऑडिशन दरम्यान साडी परिधान केली होती.या चित्रातील दुसरी मुलगी तिचे ऑडिशन देण्यासाठी बोलत आहे.या चित्रात मुलीने सर्व कपडे काढले आहेत आणि साडी परिधान करून ऑडिशन देत आहे.

ही फिल्म इंडस्ट्रीची ऑडिशन होती – चित्रपट जगाची चमक जितकी जास्त आहे, तितकी नग्नता आणि घाणेरडी रहस्य त्यामागे आहेत. जुन्या काळात, जेव्हा सेन्सर्सनी चुनरीशिवाय चित्रपट प्रदर्शित होऊ दिला नव्हता तेव्हा ऑडिशन असे व्हायचे. फिल्म इंडस्ट्रीचे ऑडिशन कसे होतात यााचा अंदाज तुम्ही घेऊ शकता.

Leave a Reply

Your email address will not be published.