तर या कारणामुळे धर्मेंद्रची पहिली पत्नी नेहमीच राहिली लाईमलाईट पासून दूर, परंतु दुसऱ्या पत्नीने गाजवले बॉलिवूड!!

बॉलिवूडच्या या चमकदार जगात दररोज हजारो संबंध जोडले जातात. त्यापैकी बरयेच, अशी नाती आहेत, जी कायमचे जोडलेले आहेत. परंतु यातील काही नाती अशी आहेत जी कालांतराने कच्च्या धाग्या सारखे तुटले होते. फिल्मी दुनियेत अशी अनेक जोडपे आहेत जे लग्न बंधनात अडकले आहे पण त्यांना त्यांचे नाते टिकवून ठेवता आले नाही. असे अनेक तारे होते ज्यांनी त्यांच्या स्वतःच्या बालपणीच्या मित्राशी लग्न केले. पण ते संबंध बांधण्यात अयशस्वी झाले. आज आपण या संदर्भातील प्रसिद्ध आणि दिग्गज अभिनेते धर्मेंद्र कुमार यांच्याबद्दल बोलू. ज्याच्या प्रेमकथेची कहाणी देखील अशीच होती.

1957 मध्ये धर्मेंद्रचे प्रकाश कौरशी लग्न झाले होते, पण या लग्नाशी संबंधित फारच कमी छायाचित्रे सोशल मीडियावर उपलब्ध आहेत.असे म्हणतात की धर्मेंद्र आणि प्रकाश कौर,यांची लग्नाच्या कार्यक्रमात भेट झाली होती. दोघे लग्नाच्या स्टेजवर पोज देत आणि फोटो क्लिक करताना दिसले.फोटोमध्ये धर्मेंद्र खूप देखणा दिसत आहे.

वयाच्या 19 व्या वर्षी धर्मेंद्रने प्रकाश कौरबरोबर सात फेर्या मारल्या. यानंतर, प्रकाश कौर पासून धर्मेंद्रला सनी देओल, बॉबी देओल, विजेता देओल आणि अजिता देओल,ही चार मुले झाली. प्रकाश कौरने एका मासिकाला दिलेल्या मुलाखतीत तिचे प्रेम उघड केले होते आणि म्हणाली, “ती (धर्मेंद्र कुमार) पहिली आणि शेवटची व्यक्ती आहे ज्याच्या प्रेमात मी पडले” मी त्यांचा खूप आदर करते. मी त्यांच्यावर नेहमी विश्वास ठेवीन, शेवटी तो माझ्या मुलांचा पिता आहे.’

यासोबतच मुलाखतीदरम्यान प्रकाश कौरनेही तिचा नवरा धर्मेंद्रच्या दुसर्‍या लग्नावर आपली व्यथा सामायिक केली. अभिनेत्याच्या पहिल्या पत्नीने संभाषणात असे म्हटले होते की, ‘कदाचित तो जगातील सर्वोत्कृष्ट नवरा नसेल परंतु तो एक चांगला माणूस आहे. एक चांगला वडील आहे.

त्याची मुलेही त्यांच्यावर अती प्रेम करतात.धर्मेंद्र पत्नी प्रकाश कौर आपल्या मुलांकडे कधीही दुर्लक्ष करत नाही. तिने हे ही स्पष्ट केले की, लोकांना वाटते की हेमा मालिनीशी लग्न करण्याबाबत मी माझ्या पतीशी करार केला होता,हे पूर्णपणे खोटे आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.