हेमा मालिनी यांना करावे लागले होते या बी – ग्रेड चित्रपटात काम, घराच्या बाहेर लागली होती रांगच रांग!!

बॉलिवूड मधील रंगीन जग हे बाहेरील लोकांना नेहमी ग्लॅमरस वाटत आले आहे. परंतु त्यामागील सत्य हे काही वेगळच आहे. बाहेरून सुंदर दिसणारी चित्रपटसृष्टी ही आतमधून खूपच कुरूप आणि पोकळ आहे. किंवा तुम्ही असे देखील समजू शकता की जोपर्यंत कोणता कलाकार सुपरस्टार बनत नाही तोपर्यंत कोणी त्याच्याकडे बघत सुद्धा नाही.

या जगात फक्त उगवत्या सुर्यालाच सलाम केला जातो डुबत्या सूर्याकडे कोणी बघणे देखील पसंत करत नाही. असेच काही झाले होते आपली ड्रिमगर्ल हेमा मालिनी सोबत. जरी हेमा आता एक यशस्वी अभिनेत्री असल्या तरी जेव्हा त्यांचा वेळ खराब होता तेव्हा त्यांना बी – ग्रेड चित्रपटात देखील काम करावे लागेल होते.

जेव्हा हेमा मालिनी यांच्या मोठ्या मुलीचा जन्म झाला तेव्हा त्यानंतर हेमा मालिनी यांनी पुन्हा एकदा चित्रपटसृष्टीत येण्याबद्दल विचार केला. परंतु मोठ्या मोठ्या चित्रपट निर्मात्यांनी हेमा सोबत काम करण्यास स्पष्टपणे नकार दिला. हेमा दररोज कामाच्या शोधात इकडे तिकडे फिरत असे परंतु कुठून पण त्यांना काम नाही मिळाले.

त्यावेळी परिस्थिती अशी होती की हेमा आपले पती धरमजी यांना आपल्या कामाबद्दल देखील काही सांगू इच्छित नव्हती आणि अनेक काळापर्यंत हेमा ने आपल्या पतीपासून अडचणी लपवून ठेवल्या होत्या.

अनेक प्रयत्नांनंतर जेव्हा हेमा मालिनी यांना कोणी मोठ्या व चांगल्या चित्रपट निर्मात्यांनी चित्रपटासाठी त्यांना साइन केले नाही तर नाईलाजाने त्यांना या दलदलीकडे जावे लागले. जिथे त्यांना जायचे नव्हते. होय, हेमा यांच्या अडचणीच्या काळात श्याम रलहन यांनी हेमा यांना आपल्या एका रामकली बी – ग्रेड चित्रपटात काम करण्याची ऑफर दिली.

ज्याला खूप विचार केल्यानंतर हेमा मालिनी यांनी होकार दिला. कारण हेमा यांच्याकडे दुसरा काही पर्याय नव्हता आणि त्यांना पैशासाठी कामाची गरज होती. परंतु जेव्हा हेमा यांनी बी – ग्रेड चित्रपट साइन केला होता तेव्हा त्यांनी निर्मात्यांना सांगितले होते की त्यांनी चित्रपटाचे पोस्टर्स शहरात नाही तर शहरा बाहेर लावावे.

असे म्हणले जाते की एका बी – ग्रेड चित्रपटात काम केल्यानंतर हेमा यांच्याकडे बाकी बी – ग्रेड चित्रपटात काम करण्यासाठी निर्माते आणि दिग्दर्शकांच्या रांगा लागल्या. प्रत्येक दिवशी कोणी निर्माता हेमा यांच्याकडे आपला चित्रपट घेऊन येऊ लागला. असे तर हेमा यांना हे सर्व पसंत नव्हते कारण बी – ग्रेड चित्रपटात काम करणे त्यांच्या नाईलाज होता परंतु त्यांना त्यावेळी होकार द्यावा लागला जेणेकरून कुटुंबाच्या गरजा भागवता येतील.

Leave a Reply

Your email address will not be published.