‘अंगरेजी मिडीयम’ या चित्रपटातील ही सुंदर अभिनेत्री खऱ्या आयुष्यात दिसते अशी!!

‘मेरी आशिकी तुम से ही माधिल प्रसिद्ध ‘राधिका मदन’ ला कोनी कसे विसरणार? राधिका चे सौंदर्य आणि अभिनय अजूनही लोकांच्या हृदयात आहे. या टीव्ही शो नंतर राधिकाचा सर्वोत्कृष्ट अभिनय इंग्रजी मीडियम या चित्रपटात दिसला. तिच्या आयुष्याशी संबंधित बरयाच गोष्टी आहेत, ज्या तुम्हाला माहिती नसतील. चला, जाणून घ्या राधिकाच्या जीवनाशी संबंधित काही मनोरंजक गोष्टी.

राधिका मदन दिल्लीची रहिवासी आहे.मुंबईत येण्यापूर्वी ती दिल्लीत डान्स इंस्ट्रक्टर म्हणून काम करायची.टीव्हीवर पहिल्यांदा ती ‘मेरी आशिकी तुम से ही’ या रोमँटिक शोमध्ये दिसली.दीड वर्ष चाललेल्या या शोमध्ये तिचे सर्व अभिनय खास होते, घराघरामध्ये इशानी म्हणून ओळखल्या जाणार्‍या राधिकाला एक नवी ओळख मिळाली.

यानंतर राधिकाने ‘झलक दिखला जा’ या डान्स शोमध्येही भाग घेतला. आपल्या नृत्य कौशल्याने तिने प्रेक्षकांची मने जिंकली.टीव्हीवर आपला ठसा उमटवल्यानंतर, राधिका चित्रपटांकडे वळाली आणि वर्ष 2018 मध्ये विशाल भारद्वाजचा चित्रपट ‘पटाखा’ या ती मधे राजस्थानी भूमिकेत दिसली.

राधिकाने या चित्रपटासाठी खुप परिश्रम घेतले होते,भांडणार्या बहिणीचे पात्र साकारण्यासाठी, ती प्रथम त्या स्त्रीशी भेटली, जिचे जीवन या चित्रपटावर आधारित आहे.त्या स्त्रीची देहबोली जाणून घेण्याचा प्रयत्न केला आणि म्हशीचे दूध कढणे, मटका घेउन चालणे,..इ. देखील शिकली. सन 2019 मध्ये ‘मर्द को दर्द नहीं होता’ या चित्रपटात या चित्रपटात तिने स्वत: अनेक अ‍ॅक्शन सीन्स केले.

2020 मधील ‘अंग्रेज़ी मीडियम’ या चित्रपटाने तिला आंतरराष्ट्रीय ओलख मीळाली,बॉलिवूडचा प्रसिद्ध अभिनेता स्व. इरफान खान सोबत काम करणे ही राधिकासाठी मोठी कामगिरी होती.राधिकाला बरेच काही शिकायला मिळाले. 2015 साली राधिकाला तिच्या टीव्ही शो ‘मेरी आशिकी तुम ही’ या चित्रपटासाठी सर्वोत्कृष्ट डेब्यू अभिनेत्रीचा पुरस्कार मिळाला. 2018 मध्ये, तिला ‘पटाखा’ चित्रपटासाठी सर्वाधिक वचन दिलेला ‘प्रॉमिसिंग न्यू कमर’ चा पुरस्कार मिळाला.

आजकाल ती तिच्या आगामी ‘शिद्दत’ चित्रपटाची तयारी करत आहे. राधिका सोशल मीडियावरही खूप अ‍ॅक्टिव रहात असते आणि ती नेहमी तिच्या चाहत्यांसाठी काहीतरी पोस्ट करत असते.नुकतीच लॉकडाऊनमध्ये आराम मिळाल्यानंतर फ्लाइट सुरू होताच ती मुंबईहून दिल्लीत आपल्या कुटूंबाकडे गेली. आजकाल ती आपल्या कुटूंबासमवेत वेळ घालवत आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.