अमिताभ बच्चन यांना या कारणामुळे अभिनेत्री रेखा सोबत करायचा नव्हता कोणताच चित्रपट!!

जर रेखाचे नाव घेतले गेले आणि अमिताभ चे नाव घेतले नाही तर थोडे विचित्र वाटते. अमिताभ बच्चन आणि रेखा यांनी अनेक चित्रपटात सोबत काम केले आहे. दोघांमधली केमिस्ट्री ही लोकांना खूप आवडत होती. यांच्या जोडीला दर्शकांनी भरपूर प्रेम देखील दिले. जर चित्रपटांबद्दल बोलायचे झाले तर रेखा आणि अमिताभ या दोघांनी मिळून एकूण 7 चित्रपटात काम केले आहे.

कोणते होते हे सात चित्रपट- 1973 मध्ये आलेल्या ‘ नमक हराम ‘ चित्रपटात दोघे एकत्र दिसले. यानंतर ‘ खून पसीना ‘ या चित्रपटात ही जोडी पुन्हा एकदा दिसल्या गेली. यानंतर 1978 मध्ये आलेल्या ‘ मुक्कदर का सिकंदर ‘ आणि ‘ गंगा की सौगंध ‘ या चित्रपटांमधील त्यांच्या जोडीचे खूप कौतुक झाले. 1979 मध्ये आलेला ‘ सुहाग ‘ हा चित्रपट त्या वर्षातील ब्लॉकबस्टर चित्रपट ठरला. चित्रपटाची उत्कृष्ठ कथा आणि या चित्रपटातील गाण्यांनी प्रेक्षकांच्या मनावर गहरी छाप सोडली होती.

याच वर्षी आणखी एक चित्रपट ‘ नटवरलाल ‘ मध्ये देखील या दोघांची जबरदस्त केमिस्ट्री पहायला मिळाली होती. काश्मीर मध्ये चित्रित झालेल्या या चित्रपटाच्या ‘ परदेसिया ये सच है पिया ‘ या गाण्याला दोन्ही कलाकारांचे चाहते आज देखील विसरले नाही आहेत. यानंतर 1980 मध्ये आलेला ‘ राम बलराम ‘ हा चित्रपट बॉक्सऑफिसवर हिट ठरला. या कृतीने भरपूर असलेल्या चित्रपटात अमिताभ आणि रेखा यांच्या प्रणयरम्य जोडी शिवाय धर्मेंद्र यांचा दमखम अंदाज देखील पाहायला मिळाला होता.

लग्नाला वाचवण्यासाठी रेखाला ठेवले दूर- चित्रपटाच्या चित्रीकरणादरम्यान दोघे जवळ आल्यावर अमिताभ सोबत जास्तीत जास्त वेळ घालवण्यासाठी रेखा त्यांच्या चित्रीकरणाचे नियोजन त्यांच्या पद्धतीने ठेवत होत्या. रेखा आणि अमिताभ एकमेकांसोबत वेळ घालवण्यासाठी प्रत्येक साध्य ते प्रयत्न करत होते, परंतु आपले लग्न वाचवण्यासाठी अमिताभ यांना रेखाला दूर ठेवावे लागले.

हा होता दोघांचा शेवटचा चित्रपट- 1981 मध्ये आलेला ‘ सिलसिला ‘ हा रेखा आणि अमिताभ यांचा शेवटचा चित्रपट होता, ज्यामध्ये दोघे एकत्र दिसले. यानंतर दोघांनी पुन्हा एकत्र चित्रपट न करण्याचे ठरवले.

Leave a Reply

Your email address will not be published.