काय आहे रेखाच्या सिंदूरचे रहस्य?? रुषी कपूर आणि नीतू सिंगच्या लग्नात प्रथमच रेखा आली होती सिंदूर लावून !!

बॉलिवूड अभिनेत्री रेखा 10 ऑक्टोबरला तिचा 66 वा वाढदिवस साजरा केला होता.घर चालवण्याची जबाबदारी तिच्यावर आल्यामुळे रेखाने वयाच्या 11 व्या वर्षापासून चित्रपटांमध्ये काम करण्यास सुरवात केली. रेखाचा चित्रपटांमधील प्रवास कधीच सोपा नव्हता, परंतु आपल्या परिश्रमांच्या जोरावर तिला हिंदी चित्रपटसृष्टीतला शिखर सापडला आहे.

रेखा 54 वर्षा पासून चित्रपटसृष्टीत आहे, पण तिच्या वैयक्तिक आयुष्यानेही चित्रपटांसोबत बरीच मथळे बनवले. तिच्या आणि अमिताभ बच्चन यांच्या अफे-अरचे किस्से सामान्य आहेत पण एका गोष्टीचे रहस्य अजूनही बाकी आहे, जे कदाचित फक्त रेखालाच माहित असेल.रेखा चे सिंदूर हे नेहमीच चर्चे चे विषय राहिले आहे. रेखा, द अनटोल्ड स्टोरी या चरित्रात काही गोष्टी लिहिल्या गेल्या आहेत.

या चरित्रातील लेखक यासीर उस्मान यांनी पुस्तकात दावा केला आहे की रेखा 1980 मध्ये पहिल्यांदा च सिंदूर आणि मंगळसूत्र परिधान करून रीषि कपूर आणि नीतू सिंगच्या लग्नात आली होती. नीतू आणि रेखा खूप चांगल्या मैत्रीण आहेत.

1980 मध्ये जेव्हा नीतूचे आरके स्टुडिओमध्ये लग्न झाले तेव्हा रेखा तिथे पंढर्या रंगाच्या साडीत आली परंतु तिच्या गळ्यातील मंगळसूत्र आणि सिंदूर पाहून सर्वांनाच आश्चर्य वाटले कारण त्या वेळी रेखाचे लग्न नव्हत झालेे हे सर्वांनाच ठाऊक होते.कॅमेरामॅनचे कॅमेरेही त्याच्याकडे वळाले.या लग्नात अमिताभ बच्चन, जया बच्चन आणि त्यांचे पालकही उपस्थित होते.

रेखाने लग्नात फक्त अमिताभवर लक्ष केंद्रित केल्याचा दावा या पुस्तकाने केला आहे. बर्‍याच वर्षांनंतर तिने याबद्दल सांगितले होते की, मी शूटमधून थेट लग्नाला आली होती आणि लोकांच्या प्रतिक्रियेची मला पर्वा नाही.

जून 1982 मध्ये प्रकाशित झालेल्या वृत्तानुसार, रेखा यांना उमराव जान साठी राष्ट्रीय अभिनेत्री पुरस्काराने सर्वोत्कृष्ट अभिनेत्री म्हणून गौरविण्यात आले होते तेव्हा त्यावेळेस तत्कालीन राष्ट्रपती नीलम संजीव रेड्डी यांनी विचारले होते, आपण सिंदूर का लावता? मग रेखाने तिला माईकवरुन उत्तर दिले आणि म्हणाली, मी ज्या शहरात आहे त्या शहरात सिंदूर लावणे फॅशनेबल आहे.

1990 मध्ये रेखाने उद्योगपती मुकेश अग्रवालशी लग्न केले. रेखा आणि मुकेश यांची एकत्रित छायाचित्रे पाहून सर्वांना वाटले की शेवटी रेखाच्या आयुष्यात आपणास मिळालेला प्रेम सापडला, पण या नात्याने रेखाच्या आयुष्यात एक मोठे वादळ आणले.लग्नाच्या आठ महिन्यांतच मुकेश अग्रवाल यांनी ग-ळफा-स लावून आ-त्मह-त्या केली.

त्यावेळी अशी बातमी आली होती की मुकेशने ज्या स्कार्फवरून फा-शी देऊन आ-त्मह-त्या केली होती ते स्कार्फ रेखा चे होते. मुकेश डि-प्रेशनशी झुंज देत असल्याचे वृत्तात आले होते.मुकेशच्या मृ-त्यूनंतरही रेखाने सिंदूर लावणे थांबवले नाही आणि ती अजूनही सिंदूर लावत आहे.

आणखी बातम्यासाठी आत्ताच लाईक बटण दाबा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.