अभिनेत्री रेखा अमिताभ बच्चन बद्दल बोलताना म्हणाली”.मी मृत्यू स्वीकारला अस्ता पण हे असहाय्यता नाही”!!

वयाच्या 65 व्या वर्षीही रेखाची क्रेझ कमी झालेली नाही. तीने कधी सुंदर बनून लोकांवर कहर केले, तर कधी उमराव जान बनून चाहत्यां च्या हृदयात आग लावली. तीचे चित्रपट सुप्रसिद्ध होते पण त्याही पेक्षा तीचे वैयक्तिक जीवन चर्चेत होते. रेखाने सिंदूर भारुन रहस्यमय आयुष्य जगले. जेव्हा जेव्हा तिचे नाव येते तेव्हा अमिताभ बच्चन यांचे नाव आपोआप जिभेवर येते. या दोघांनी कधीही उघडपणे प्रेम व्यक्त केले नाही परंतु त्यांची चर्चा प्रत्येक गल्लीमध्ये होती.

1983 मध्ये कुली चित्रपटाच्या शूटिंगदरम्यान अमिताभ यांचे अपघात झाले तेव्हा ते आयुष्य आणि मृत्यूसाठी लाडत होते. असे म्हणतात की तोपर्यंत रेखा आणि अमिताभ एकमेकांपासून विभक्त झाले होते. अमिताभ सोबतच्या या घटनेनंतर रेखाला स्वत: ला रोखता आले नाही आणि बच्चन साहेबांची एक झलक पाहण्यासाठी ती रुग्णालयात गेली.यानंतर अशा बातम्या आल्या की रेखाला अमिताभला भेटण्याची परवानगी नव्हती.या घटनेने रेखाला अत्यंत धक्का बसला.

एका मासिकाला दिलेल्या निवेदनात, त्या क्षणाचा संदर्भात ती म्हणाली, “विचार करा मी त्या व्यक्तीला,मला कसे वाटते हे सांगू शकले नाही. त्या व्यक्तीमध्ये काय चालले आहे ते ही मला जाणवले नाही.मी मृत्यू स्वीकारला अस्ता पण हे असहाय्यता नाही. मृत्यूसुद्धा इतका वाईट नसतो.”या वक्तव्यातून हे स्पष्ट झाले होते की विभक्त होऊनही रेखाचे अमिताभवरील प्रेम कमी झाले नव्हते. त्याचवेळी अमिताभने नेहमी प्रमाने या नात्याचा विषय नाकारला. त्यांच्या मते, रेखा ही फक्त त्यांची को-स्टार होती, आणखी काही नाही.

रुषि कपूर व-नीतू च्या लग्नात रेखा पहिल्यांदा सिंदूरसोबत आली होती, अमिताभ-जयासह सर्वांनाच आश्चर्य वाटले- रेखाचा जन्म 10 ऑक्टोबर 1954 रोजी चेन्नई येथे झाला होता. रेखाचे खरे नाव भानुरेखा आहे. तिच्या जन्माच्या वेळी तिच्या आईवडिलांचे लग्न झाले नव्हते. रेखाचे वडील तमिळ चित्रपटाचे सुपरस्टार जेमिनी गणेशन आणि आई पुष्पावली आहेत.जेव्हा रेखाची आई पुष्पवल्ली ला चित्रपटात काम भेतने थांबले तेव्हा घराची आर्थिक परिस्थिती खालावली आणि 13 वर्षाच्या रेखाला चित्रपटात काम करण्यास भाग पाडले गेले.

1969 मध्ये रेखा हिंदी चित्रपटात नशीब आजमावण्यासाठी आपल्या आईसह मुंबईला गेली. रेखाचा पहिला चित्रपट ‘अंजाना सफर’ होता ज्यात तिचा विरोधी नायक विश्वजित होता. काही कारणास्तव त्यावेळी हा चित्रपट प्रदर्शित होऊ शकला नाही. हा चित्रपट 8 वर्षांनंतर आणखी एका शीर्षकासह प्रदर्शित झाला.

रेखाचे पहिले हिंदी प्रकाशन सावन भादो होते.तिच्या 45 वर्षांच्या कारकीर्दीत रेखाने 180 हून अधिक चित्रपट केले आहेत. 2012 मध्ये रेखा ला राज्यसभा मधे उमेदवारी देण्यात आली.रेखा आता खूपच कमी चित्रपटांमध्ये काम करते. गेल्या काही वर्षांत तिचे ‘कुड़ियों का है ज़माना’, ‘सादिया’ आणि ‘सुपर नानी’ सिनेमे फ्लॉप झाले आहेत पण तरी लोकांचा रेखामधिल रास कमी होत नाही.

आणखी बातम्यासाठी आत्ताच लाईक बटण दाबा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.