अभिनेता गुरुदत्त निधन आजही आहे एक रहस्य,ह*त्या की आ*त्मह*त्या??

भारतीय चित्रपटसृष्टीत ऐतिहासिक भूमिका निभावणारे चित्रपट निर्माते गुरुदत्त यांचे निधन,आजपर्यंत रहस्यमय आहे.9 ऑक्टोबर 1964 रोजी रात्री झालेल्या या मृ-त्यूचे सुरुवातीला आ-त्मह-त्या असल्याचे वर्णन केले गेले होते, आणि असे म्हटले होते की पत्नी ‘गीता दत्त’ सोबत आसलेल्या अंतर आणि नायिका ‘वाहिदा रहमान’ यांच्याशी भावनिक आसक्ती हे आ-त्मह-त्येमागील मुख्य कारण आहे.

ही कारणे निराधार असल्याचे सांगून त्यांचा मुलगा ‘तरुण दत्तने’ वडिलांच्या मृत्यूनंतर 23 वर्षांनी हे निवेदन देऊन सर्वांना चकित केले.या विधानानुसार गुरुदत्तने आ*त्मह*त्या केली नव्हती परंतु काही अज्ञात खुनी नी त्यांची ह*त्या केली. त्यावेळी तरुण दत्त, त्यांची आई गीता दत्त आणि गुरुदत्त यांच्यात तणाव संपला होता.

वहीदा रहमानशी असलेले संबंध जवळजवळ तुटले होते. त्या रात्री दत्त साहेबांनी ‘माला सिन्हाला’ ला बोलावून पुढच्या चित्रपटाच्या चित्रीकरणाची योजना आखली. त्याच रात्री फ्लॅटवर ‘अबरार अल्वी’ आणि आयकर विभागाचे वकील त्यांला भेटायला आले.

‘तरुण दत्त’ म्हणतात की आयकर विभागा कढुन छापा टाकला जाणार असल्याची माहिती त्यांच्या वडिलांना मिळाली होती. परदेशी व्यवसायाशी संबंधित अनेक भारी बॉक्स आणि फाइल्स पाठविल्या गेल्या.त्या बॉक्स आणि फाइल्स परत कधीच आल्या नाहीत.अशा परिस्थितीत असे दिसते की पैशाच्या लोभाने घडलेल्या या खू-नला कुशलतापूर्वक आ*त्मह*त्या चे रूप देन्यात आले.

आणखी बातम्यासाठी आत्ताच लाईक बटण दाबा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.