अमिताभ बच्चन यांची हुबेहूब कॉपी आहे त्यांचा धाकटा भाऊ ‘अजिताभ बच्चन’!!

शतकातील सुप्रसिद्ध अभिनेता आणि बिग बी म्हणून ओळखले जाणारे अमिताभ बच्चन यांनी बॉलिवूडमध्ये 50 वर्षे पूर्ण केली आहेत. बिग बी हा बॉलिवूड इंडस्ट्रीमधील एकमेव अभिनेता आहे जो इतका दिवस चित्रपटात कार्यरत आहे आणि अद्यापही चित्रपटांमध्ये काम करत आहे. प्रत्येकजण अमिताभ आणि त्याच्या कुटुंबाशी परिचित असेल, पण अमिताभच्या भावाबद्दल फारच कामी कोणाला माहिती असेल. अमिताभला ‘अजिताभ बच्चन’ नावाचा भाऊही आहे. अमिताभ वयाने अमिताभपेक्षा 5 वर्षा ने मोठे आहे. चला जाणून घेऊया, अजिताभ बच्चन यांची संपूर्ण कथा…

अजिताभला लाईमलाइट अजिबात आवडत नाही – बॉलिवूड सेलिब्रिटीन चे भाऊ बहीण बहुतेकदा सोशल मीडिया वर चर्चेत असतात, पण बिग बीच्या भावाला लाईमलाइट अजिबात आवडत नाही. शतकातील सुपरहीरोचा भाऊ असूनही, त्याला कॅमेर्‍यापासून दूर राहणे आवडते.अजिताभ यांचा मोठा व्यवसाय आहे आणि तो देशाचा एक सुप्रसिद्ध व्यापारी आहे. त्याने आपले व्यवसाय कौशल्य केवळ देशातच नाही तर परदेशात देखील दर्शविले आहे.अजिताभने 15 वर्षे लंडनमध्ये राहून व्यवसाय केला. भारत आणि परदेशात व्यवसाय क्षेत्रात त्याला बराच दर्जा आहे.

सोशलाइट रामोलाशी केले अजिताभने लग्न – अजिताभने बिझिनेस वूमन ‘सोशलाइट रामोलाशी’ लग्न केले आहे. अमिताभ बॉलिवूड इंडस्ट्रीतील प्रसिद्ध अभिनेते आहेत, तर त्याचा भाऊ अजिताभही व्यवसायात खूप लोकप्रिय आहे. 2007 मध्ये आई ‘तेजी बच्चन’ यांचे निधन झाल्यावर अजिताभ लंडनहून भारतात परत आले. अजिताभ आणि रमोला 4 मुलांचे पालक आहेत.

अजिताभच्या कुटूंबाबद्दल जाणून घ्या – अजिताभ आणि रमोला यांना तीन मुली आहेत “नीलिमा, नम्रता आणि नैना” आणि एक मुलगा ‘भीम’. नैनाचे लग्न बॉलिवूड अभिनेता कुणाल कपूरशी झाले आहे, तर दुसरी मुलगी नम्रता पेशाने चित्रकार आहे. तिच्या चित्रांचे प्रदर्शन दिल्ली आणि मुंबई येथे अनेक वेळा केले गेले आहे.भीम हा व्यवसायाने बँकर आहे.

कमाईच्या बाबतीत अमिताभही अमिताभपेक्षा कमी नाहीत-अमिताभ आणि अजिताभ दोघेही बर्‍याच वर्षांपासून एकमेकांपासून दूर होते. जर आपण असा विचार करत असाल की या दोघांमध्ये भांडण झाले आहे, तर असे नाही, वास्तविक ते दोघेही आपल्या कामात इतके व्यस्त आहेत की ते एकमेकांना वेळ देण्यास असमर्थ आहेत. दोन्ही भाऊ एकमेकांवर खूप प्रेम करतात. असं म्हणतात की दोन्ही कुटुंबांमधील नातंही खूप मजबूत आहे. कमाईबद्दल बोलले तर अजिताभ बिग बी पेक्षा कमी नाहीत. अजिताभने लंडनमध्ये राहून भरपूर संपत्ती आणि सन्मान कमावला आहे.

अमिताभचा जबरा फॅन आहे त्याचा भाऊ- अमिताभ बच्चन चे चाहते देशभर असूनही, अजिताभ आणि रमोलासुद्धा अमिताभच्या अभिनयाचे वेडे आहेत.अजिताभ पत्नीसमवेत अमिताभच् प्रत्येक चित्रपटाचा पहिला शो पाहत अस्तो. रमोलाने आपल्या एका मुलाखतीत म्हटले होते की आम्ही जेव्हा जेव्हा अमिताभ आणि त्याच्या कुटुंबाला भेटतो तेव्हा खूप आनंद घेतो.रमोला एक यशस्वी महिला आहे- रमोला लंडनची एक यशस्वी व्यावसायिक महिला देखील आहे, तिला 2014 साली ‘एशियन ऑफ द इयर’ पुरस्काराने सन्मानित करण्यात आले आहे.

आणखी बातम्यासाठी आत्ताच लाईक बटण दाबा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.