किशोर कुमार यांच्या पत्नीशीच झाला होता अभिनेता मिथुनचा विवाह, अशा धक्कादायक प्रकारे घेतला होता किशोर कुमारने बदला

बॉलिवूडमध्ये त्याच्या डिस्को डान्ससाठी प्रसिद्ध असलेला मिथुन चक्रवर्ती बॉलीवूडमधील नामांकित कलाकारांपैकी एक आहे. तो त्याच्या नृत्य शैलीसाठी आणि त्याच्या अभिनयासाठी परिचित आहे. त्याच्या पहिल्या चित्रपटासाठी त्याला सर्वोत्कृष्ट अभिनेत्याचा राष्ट्रीय पुरस्कारही देण्यात आला. पण तरीही तो बॉलिवूडमध्ये खुप प्रसिद्ध होऊ शकला नाही.

मिथुन चक्रवर्ती चे खरे नाव गौरंग चक्रवर्ती आहे. जेव्हा त्यांचे नाव चित्रपटांशी संबंधित नव्हते तेव्हा त्यांचे नाव नक्षलवादाशी संबंधित होते. मिथुन चक्रवर्ती आयुष्याच्या सुरुवातीस नक्षलवादाशी संबंधित होता,पण त्याच्या भावाच्या अचानक निधनानंतर त्यानी नक्षलवादाचा मार्ग सोडला आणि त्यानंतर पुणे फिल्म इन्स्टिट्यूटमध्ये दाखल झाला. त्यानंतर मिथुनने चित्रपटांमध्ये नशीब आजमावले आणि नशिबानेही त्याला साथ दिली.

मिथुनने ‘मृगया’ या चित्रपटाद्वारे बॉलिवूडमध्ये पदार्पण केले. हा चित्रपट बॉक्स ऑफिसवर सुपरहिट ठरला आणि चित्रपटासाठी त्याला सर्वोत्कृष्ट अभिनेत्याचा राष्ट्रीय पुरस्कारही देण्यात आला.मिथुनचा अभिनय पाहून लोक त्याला काम देण्याविषयी बोलत असत पण त्याला काम मिळत नव्हते. मिथुनने स्वत: बीबीसीला दिलेल्या मुलाखती दरम्यान असे सांगितल होतेे.
मिथुन चक्रवर्ती ला त्याच्या नृत्य शैलीमुळे ओळख मिळाली.

तो अजूनही नृत्याला आपले पहिले प्रेम मानतो. ‘डान्स इंडिया डान्स’ या डान्स रिअॅलिटी शोमध्ये न्यायाधीश म्हणूनही तो दिसला आहे. तथापि, उर्वरित तार्‍यांच्या तुलनेत ताे प्रकाशझोतातून थोडासा दूर राहतो. त्यांचा ‘द ताश्कंद फाइल्स’ हा चित्रपट, जे भारताचे दुसरे पंतप्रधान लाल बहादुर शास्त्री यांच्या मृत्यूमागील खरे कारण शोधण्याविषयी आहे.

मिथुनला फक्त त्याच्या नृत्याच्या जोरावर बॉलिवूडमध्ये मान्यता मिळाली. तो 80 च्या दशकाचा एक प्रसिद्ध अभिनेता होता. आपल्या कारकीर्दीत त्यानी ‘मेरा रक्षक’, ‘सुरक्षा’, ‘तराना’, ‘हम पांच’, ‘डिस्को डान्सर’, ‘प्यार झुकता नाही’ यासारख्या चित्रपटांमध्ये काम केले आहे.

मिथुनच्या वैयक्तिक जीवनाबद्दल बोलले तर 1979 मध्ये मिथुनने त्या काळातील सहायक अभिनेत्री योगिता बालीशी लग्न केले.’योगिता’ किशोर कुमारची तिसरी पत्नी होती आणि नंतर तिने मिथुन सोबत दुसरे लग्न केले. पण किशोर कुमार ला ही गोष्ट आवडली नाही.रिपोर्ट्सनुसार योगिता आणि मिथुनच्या लग्नानंतर किशोर कुमार खूप अस्वस्थ झाला आणि त्याने गानी गाईणे सोडले.

आणखी बातम्यासाठी आत्ताच लाईक बटण दाबा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.