लग्ना अगोदर सी-ग्रेड चित्रपटामध्ये असली पात्र साकारून आपली उपजीविका भागवत होती संजय दत्त ची तिसरी पत्नी!!

बॉलिवूडमध्ये असे अनेक स्टार्स आहेत,ज्यांनी खर्या आयुष्यात एक-दोन नव्हे तर 3 लग्न केल आहेत. त्यातील एक संजय दत्त आहे, ज्याच्याबरोबर मुली थांबल्याच नाहीत. काही कारणास्तव किंवा इतर कारणास्तव, मुली त्यांच्यापासून दूर जात असत आणि संजय एकटाच राहत असत, परंतु 2003 साली, त्याच्या आयुष्यात एक मुलगी आली जी त्याच्या पेक्षा बरीच तरुण होती.काहीकाळ सी-ग्रेड चित्रपटांमध्ये काम करायची,संजय दत्तची,तिसरी पत्नी ‘मान्यता’. मान्यताला या दलदलीतून बाहेर काढून संजय दत्त ने केले तिच्यशी लग्न.

बॉलिवूडचा प्रसिद्ध खलनायक संजय दत्त आज आपल्या तिसऱ्या पत्नी सोबत आणि मुलां सोबत शांततेचा श्वास घेत आहे, पण एक वेळ असा होता जेव्हा तो खूप धावपळी मधे होता.संजय दत्त ला मान्यता चे प्रेम सहजा सहजी मिळाले नाही,तर त्याने तिच्यासाठी खूप परिश्रम घेतल आहेे. मान्यता दत्त मोठी अभिनेत्री होण्याच्या इच्छेसह मुंबईत आली,पण मोठे चित्रपट न मिळाल्यामुळे तिने,’सी ग्रेड’ चित्रपटात काम करण्यास सुरवात केली.

22 जुलै 1978 रोजी मुस्लिम कुटुंबात जन्मलेल्या मान्यता दत्तला अभिनेत्री बनण्याच्या मार्गावर अनेक अडचणींचा सामना करावा लागला. मान्यताने ‘प्रकाश झा’च्या ‘गंगाजल’ मध्ये ‘अलहर जवानी’ नावाचे आयटम साँग ही सादर केले आहे. बॉलिवूडमध्ये यशस्वी होऊ न शकल्याने मानयताने सी ग्रेड चित्रपट करण्यास सुरवात केली.

त्यानंतर संजय मानयता ला भेटला आणि दोघेही एकमेकांना आवडू लागले. आता सी ग्रेड इंडस्ट्रीतील मान्यताची ओळख पुसण्यासाठी संजयने सी-ग्रेड चित्रपटाचे हक्क 20 लाखात खरेदी केले होते.

ज्यावेळी संजय आपली कनिष्ठ कलाकार ‘नादिया दुरानी’ ला डेट करत होता,त्यावेळी जेव्हा नादिया शहराबाहेर गेली होती ,तेव्हा संजयला मान्यता कडून जवळीक मिळू लागली आणि दोघांमध्ये प्रेम वाढू लागले. सन 2008 मध्ये संजय दत्त आणि मान्यता दत्तचे लग्न झाले.

संजय मन्यातापेक्षा २० वर्षांनी मोठा आहे. दोघांना एक मुलगा आणि एक मुलगी आहे, तर संजयच्या पहिल्या लग्नापासून त्याला तृषाला नावाची एक मुलगी आहे, ती मानयतापेक्षा अवघ्या 9 वर्षांनी लहान आहे.

संजय आणि मानयता यांना लग्नासाठी भाग पाडले गेले – संजय आणि मान्यताच्या लग्नामुळे कुटुंबातील सदस्य खूश नव्हते. या दोघांमध्ये 20 वर्षांचे अंतर आहे. मान्यता दत्तचे आई-वडीलही खूष नव्हते आणि संजय दत्तच्या बहिणीही या लग्नात हजर नव्हत्या, तरीही संजयने मान्यताचा हात धरला.

संजयचा मान्यतावर पूर्ण विश्वास होता आणि लग्नानंतर संजय ला सलग तीन वर्ष तुरूंगात घालवावे लागले. त्यादरम्यान, मान्यता दत्तने आपल्या कुटुंबाचा सांभाळ केला आणि संजयच्या बहिणींसह तिच्या मुलीची समजूत घातली.

संजय दत्त जेव्हा तुरूंगातून बाहेर आला तेव्हा त्याचे संपूर्ण कुटुंब एकत्र होते,आणि बाहेर पडण्याच्या उत्सवात संपूर्ण कुटुंब सोबत होते, जे संजय दत्तला खूप आवडले,संजयने स्वत: एका मुलाखतीत हे सांगितले होते.

आणखी बातम्यासाठी आत्ताच लाईक बटण दाबा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.