तर वडिलांच्या या आश्चर्यकारक कारणामुळे ४४ वय असतानाही अविवाहित आहे अभिनेत्री सुश्मिता सेन!!

वयाच्या 44 व्या वर्षीही सुष्मिता सेन अविवाहित आहे आणि लग्न न करता दोन मुलांची आई आहे. आज आपला समाज किती आधुनिक झाला असला तरी जर मुलगी 30 वर्षांपूर्वी लग्न करत नसेल तर तिच्यासमोर प्रश्नांसोबत किती टोमण्यांचा डोंगर उभा केला जातो. एकेकाळी सुष्मिता सेनच्या बाबतीतही असेच काहीसे घडले होते, परंतु स्वत: वर विश्वास आणि कौटुंबिक पाठिंब्यावर असलेला विश्वास या सर्व गोष्टींनी तिला ही गोष्टीं सोप्या झाल्या.

एका मुलाखतीत सुष्मिताने सांगितले की एका पुरुषाने तिला तिच्या लग्नाबद्दल काही प्रश्न विचारले असता, तिच्या वडिलांनी असे चोख उत्तर दिले होते , “तुम्हाला असं वाटतं की मी माझ्या मुलीला असं वाढवलं आहे की ती कोणाची तरी पत्नी म्हणून ओळखली जाईल? अशा परिस्थितीत वडिलांच्या म्हणण्यावरून हे स्पष्ट होते की कुटुंबातील सदस्यांचा तिच्यावर लग्नासाठी दबाव नव्हता.

सुष्मिता सेनने तिच्या आयुष्यात मोठे यश मिळवले आहे आणि आज ती लग्न न करताही आयुष्यात आनंदी आहे. ती महिलांसाठी प्रेरणास्थान म्हणून काम करते. तिने 1994 मध्ये मिस युनिव्हर्सचा मुकुट जिंकला होता.

यापूर्वी मिस इंडियामध्ये तिचा सामना ऐश्वर्या रायशी झाला होता. तिचे नाव ऐकल्यानंतर बऱ्याच मुलींनी स्पर्धेतून माघार घेतली होती. तथापि, सुष्मिता माघार घेणाऱ्यांपैकी नव्हती आणि तीने या स्पर्धेत केवळ भागच नाही घेतला तर जिंकलीही.

रिपोर्ट्समध्ये असे म्हटले आहे की सुष्मिताला वाटले की ऐश्वर्यालाच मिस युनिव्हर्सला पाठवावे लागेल करण सेनचा पासपोर्ट हरवला होता , तरीही तीने माघार घेतली नाही. आपल्या कुटूंबाच्या मदतीने तीने प्रयत्न केला आणि ही समस्या सोडवल्यानंतर स्पर्धेत भाग घेण्यासाठी गेली आणि एक विजेता म्हणून परत आली.

सुष्मिता सेन ही सिंगल पेरेंट आहे. वयाच्या 24 व्या वर्षी तिने मुलगी रेनेला दत्तक घेतले. अशा लहान वयातच मुलाला दत्तक घेण्याच्या तीच्या निर्णयाने सर्वांनाच धक्का बसला. लोकांनी तिच्यावर केवळ प्रश्नच केला नाही तर ‘ती चांगली काळजी पुरवण्यास सक्षम होणार नाही’ असेही म्हटले आहे.

या सर्व गोष्टींकडे दुर्लक्ष करून सुष्मिताने स्वतःवर विश्वास ठेवला आणि जगातील प्रत्येक लक्झरी वस्तू प्रेमाने आपल्या मुली रेनेला देखील सांभाळले. त्यानंतर तीने दुसरी मुलगी दत्तक घेतली. आज ज्यांनी कधी प्रश्न उपस्थित केले ते सुष्मितालाही आदराने पाहतात.

सुष्मिता सेनने कधीही तिचे लव्ह लाइफ लपविण्याचा प्रयत्न केला नाही. ती लव्ह लाइफबद्दल नेहमीच खुली असायची. जेव्हा तीने रोहमन शौलला डेट करण्यास सुरुवात केली, तेही तिने लपवून ठेवले नाही. नंतर जेव्हा तीचा प्रियकर 15 वर्षाचा लहान असल्याचे समजले तेव्हा लोक बर्‍याच गोष्टी बोलू लागले.

तथापि, सुष्मिताला यात काही फरक पडला नाही आणि तिने तिच्या आयुष्याचा भाग म्हणून रोहमनवर प्रेम केले. दोघेही आज त्या जोडप्यांपैकी एक बनले आहेत, ज्यांचे प्रेम आणि आपापसात असलेले बंधन इतरांना प्रेनास्तान वाटते. रोहमनही सुश्मिता आणि तिच्या दोन मुलींची चांगली काळजी घेतो.

आणखी बातम्यासाठी आत्ताच लाईक बटण दाबा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.