एव्हड्या लहान वयातच काजोलने तिच्या आई वडिलांना पाहिले होते या अवस्तेत

काजोल ही बॉलिवूडमधील नामांकित अभिनेत्रींपैकी एक आहे. 5 ऑगस्ट 1974 रोजी जन्मलेला काजोल सध्या 46 वर्षांची आहे. आजकाल ती चित्रपटांमध्ये फारच क्वचित दिसत आहे, पण एक वेळ असायची जेव्हा ती दरवर्षी दोन ते तीन हिट फिल्म्स द्यायची. काजोलच्या चित्रपट करिअर आणि व्यावसायिक आयुष्याबद्दल आपल्याला माहितच आहे पण आज तिच्या वैयक्तिक आयुष्याशी संबंधित काही रंजक गोष्टी आपल्याला कळतील.

काजोलच्या वडिलांचे नाव सोमू मुखर्जी आहे. तो आपल्या काळातील प्रसिद्ध निर्माता-दिग्दर्शक असायचा. काजोलची आई तनुजा देखील तिच्या काळातील प्रसिद्ध अभिनेत्री आहे. काजोलला तनिषा मुखर्जी नावाची एक बहीण आहे. ती चित्रपटांमध्येही अभिनय करते. एका अर्थाने आपण असे म्हणू शकतो की काजोलचे संपूर्ण कुटुंब चित्रपट आहे.

काजोलची मावशी नूतन, आजी शोभना समर्थ आणि परानी रतन बाई देखील त्यांच्या काळातील प्रसिद्ध अभिनेत्री राहिल्या आहेत. राणी मुखर्जी, मोहनीश बहल, शरबानी मुखर्जी आणि अयान मुखर्जी हे काजोलची भावंडे आहेत. त्यांचे आजोबा आणि त्यांचे सर्व काका हेदेखील एक ना एक प्रकारे चित्रपटसृष्टीशी संबंधित होते.

एका चित्रपटाच्या कुटुंबात वाढल्यामुळे तिने तिच्या शालेय काळातच ठरवले होते की ती आपली आई तनुजा आणि मावशी नूतन यांच्यासारखी चित्रपट अभिनेत्री बनेल. तीला लहानपणापासूनच नृत्यात रस आहे. ती बोर्डिंग स्कूलमध्ये होती. तीच्या शाळेचे नाव जोसेफ सेंट जोसेफ कॉन्व्हेट स्कूल (पाचगणी) आहे.

काजोलच्या आई-वडिलांनी (तनुजा आणि सोमू मुखर्जी) त्यांनी 1973 मध्ये लग्न केले. काजल लहान असताना दोघेही विभक्त झाले होते. अशा परिस्थितीत काजोल आणि तिची बहिण आई तनुजाबरोबर राहू लागले. काजोल तिच्या वडिलांचे आडनाव ‘मुखर्जी’ तिच्या ऑनस्क्रीन नावापुढे ठेवत नाही हे एक कारण आहे. 10 एप्रिल 2008 रोजी त्यांचे वडील सोमू मुखर्जी यांचे निधन झाले.

काजोलला तिची आई तनुजासोबत चांगली संबंध मिळाली आहे. ती तिच्या आईची खूप काळजी घेते. तनुजा काही काळापूर्वी आजारी पडली होती, तेव्हा तिची काळजी घेणारी काजोल होती.

1992 मध्ये ‘बेखुदी’ या चित्रपटाद्वारे काजोलने बॉलिवूडमध्ये एन्ट्री घेतली होती. त्यावेळी ती फक्त 16 वर्षांचे होती. चित्रपटांमध्ये करिअर करण्यासाठी तिने शाळा सोडली.

काजोलचा पहिला चित्रपट ‘बेखुदी’ फ्लॉप झाला होता पण तिचा दुसरा चित्रपट ‘बाजीगर’ बॉक्स ऑफिसवर प्रसिद्ध झाला. ती या चित्रपटांमध्ये शाहरुख खान सोबत दिसली होती. चित्रपटांमध्ये या दोघांच्या जोडीला चांगलीच पसंती मिळाली.

तिच्या दिसण्यामुळे आणि गडद त्वचेमुळे काजोलची इंडस्ट्रीमध्ये खिल्लीही उडवली जात होती. असे असूनही, तिनें हार मानली नाही आणि कठोर परिश्रम घेतले. अखेर 1995 मध्ये ‘दिलवाले दुल्हन ले जाएंगे’ या चित्रपटाने तिला सुपरस्टार बनविले.

यानंतर तिला चित्रपटांची एक ओळ मिळाली. दिल्लगी, करण अर्जुन, दुश्मन, गुप्ता, इश्क, प्यार किया तो डरना अशा अनेक चित्रपटांनी त्यांच्या कारकिर्दीत भर घातली आहे.

आणखी बातम्यासाठी आत्ताच लाईक बटण दाबा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.