या चित्रपटात अभिनेत्री श्रीदेवीने १३ व्या वर्षी केली होती आईची भूमिका, चित्रपटांविषयी या रोचक गोष्टी तुम्हाला नक्कीच माहीत नसतील!!

बॉलिवूड स्टार्सचे आयुष्य नेहमीच चर्चेत असते. चाहते त्यांच्या आवडत्या तार्‍यांविषयी प्रत्येक संभाव्य माहिती ठेवण्याचा प्रयत्न करतात. त्याच बाजूला सिनेमा प्रेमींचीही कमतरता नाही. 1913 मध्ये राजा हरिश्चंद्रने बनवलेल्या पहिल्या मूक चित्रपटापासून ते कोरोना कालावधीपर्यंत हिंदी चित्रपटसृष्टीत बरेच अंतर व्यापाले आहे.दरम्यान, अशा बर्‍याच कथा आल्या ज्या ऐकून तुम्हाला आश्चर्य वाटेल.

वयाच्या 13 व्या वर्षी श्रीदेवी ही आईची भूमिका साकारणारी पहिली अभिनेत्री होती. ‘मुंदरु मुडिचू’ चित्रपटात श्रीदेवीने रजनीकांतच्या सावत्र आईची भूमिका केली होती. श्रीदेवी आता या जगात नाही. वयाच्या 54 व्या वर्षी तिचे निधन झाले.

तुम्हाला माहित आहे का राज कपूर अंधश्रद्धाळू होता आणि ‘सत्यम शिवन सुंदरम’ चित्रपटाच्या प्रदर्शनापूर्वी त्यानी मांसाहार करणे तसेच मद्यपान करणे टाळले जेणेकरुन हा चित्रपट यशस्वी हौउ म्हनुन.आपल्या चित्रपटात तो नायिकेला एका दृश्यात तरी पांढरी साडी परिधान कर्ण्यास सांगत असे. कदाचित ते त्यास त्यांच्या यशाचा आधार मानत असे.

तुम्हाला माहिती असेलच की मुघल-ए-आजम स्थापण्यास 14 वर्षे लागली. पण तुम्हाला माहिती आहे का जेव्हा या चित्रपटाचे चित्रीकरण केले जात होते, तेव्हा चित्रपटाच्या प्रत्येक देखाव्याचे चित्रीकरण तीन भाषांमध्ये केले गेले होते. या चित्रपटाचे चित्रीकरण हिंदी, तमिळ आणि इंग्रजी भाषेत केले गेले. येथे इंग्रजांचे राज्य होते तेव्हा या चित्रपटाचे चित्रीकरण सुरू झाले होते. कदाचित हे ते करण आसावे ज्यामुळे चित्रपटाला इतका वेळ लागला.

हृतिक रोशन चा ‘कहो ना प्यार है’ हा आतापर्यंतचा सर्वोच्च पुरस्कार मिळवणारा चित्रपट आहे.बॉलिवूडमध्ये अद्यापपर्यंत असा चित्रपट तयार झाला नाही ज्याने एकाच वेळी 92 पुरस्कार जिंकले आहेत. हा चित्रपट 14 जानेवारी 2000 रोजी रिलीज झाला आणि प्रेक्षकांमध्ये या चित्रपटाने प्रचंड चर्चा रंगविली.

आमिर खानच्या ‘लगान’ या चित्रपटामध्ये ब्रिटिश कलाकारांची संख्या सर्वाधिक होती.बॉलिवूडच्या इतिहासात असा कोणताही चित्रपट नाही ज्यामध्ये बर्‍याच ब्रिटिश कलाकार एकत्र जमले असतील. 2001 च्या ह्या चित्रपटाला ऑस्करसाठीही नामांकन मिळाले होते. या चित्रपटात शेतकरी आपले भाडे माफ करण्यासाठी इंग्रजांशी क्रिकेट सामने खेळतात. चित्रपटात, भुवन (आमिर खान) यांच्या नेतृत्वात शेतकर्यांची टीम ब्रिटिशांचा पराभव कसा करते,ते दाखवले आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.