एके काळी बाल कलाकार म्हणून प्रसिद्धी मिळवलेल्या या ५ अभिनेत्री आता ओळ्खयलाही आहेत अवघड!!

बॉलिवूडमध्ये अशा अनेक अभिनेत्री आहेत ज्यांनी बाल कलाकार म्हणून अभिनय करण्यास सुरवात केली. या अभिनेत्रींनी चित्रपट, टीव्ही मालिका, जाहिरातींमध्ये बाल कलाकार म्हणून काम केले आणि बरीच प्रसिद्धी देखील मिळवली. पण मोठा झाल्यावर या बॉलिवूड अभिनेत्रींनी नाहीश्या झाल्या.

सना सईद- सनाने शाहरुख खानबरोबर अभिनय क्षेत्रात पदार्पण केले. सना सईद ही तीच मुलगी आहे जीने शाहरुखन,काजोल आणि राणी मुखर्जी यांच्या सुपरहिट फिल्म ‘कुछ कुछ होता है’ मध्ये मुलीची भूमिका साकारली होती .

या चित्रपटात तीच्या पात्राचे नाव अंजली होते. मोठी झाल्यानंतर सना सईद 2012 मध्ये ‘स्टुडंट ऑफ दी इयर’ च्या माध्यमातून चित्रपटाच्या पडद्यावर परतली. तिने बरीच सीरियल आणि चित्रपट केले आहेत, परंतु सना सईद अजूनही बाल अभिनेत्री पात्र अंजली म्हणूनच ओळखली जाते.

हंसिका मोटवानी- हंसिकाने लहानपणीच अभिनय करण्यास सुरवात केली. तिने बाल कलाकार म्हणून चित्रपट आणि टीव्ही मालिकांमध्ये काम केले. हंसिका मोटवानी मोठी झाली आणि 2007 मध्ये आप का सूरूर या चित्रपटाद्वारे कमबॅक केला.

या चित्रपटात ती मुख्य अभिनेत्री होती. हंसिका मोटवानी बॉलिवूडमध्ये मोठी झाली नाही आणि बाल कलाकार म्हणून तिने जे साध्य केले तेच साध्य झाले. ती अनेक दक्षिण चित्रपटांमध्ये दिसली आहे.

पूजा रूपरेल- दिलवाले दुल्हनिया ले जाएंगे या सदाहरित हिंदी चित्रपटात पूजाने बाल कलाकार म्हणून भूमिका साकारली होती. या सिनेमात पूजा रुपारेलने काजोलची धाकटी बहीण चुटकीची भूमिका केली होती. जी सर्वाना चांगलीच आवडली. पूजाची त्या भूमिकेतून बरीच चर्चा झाली होती पण मोठी झाल्यामुळे तीला जास्त नाव मिळवता आले नाही. सध्या ती चित्रपटाच्या पडद्यापासून दूर आहे.

झांक शुक्ला- 2003 मध्ये आलेला ‘कल हो ना हो’ हा चित्रपट तुम्ही नक्कीच पाहिला असेल, त्यात तुम्ही ही गोंडस मुलगी पाहिली असेल. झणक शुक्ला असे या बाल कलाकाराचे नाव आहे. या चित्रपटात जानकने प्रीती झिंटाची धाकटी बहीण साकारली होती. यासह टीव्हीच्या लोकप्रिय मालिका ‘करिश्मा का करिश्मा’ मध्ये रोबोट बनूनही ती खूप चर्चेत आली होती.

मालविका राज- मालविका राज बॉलिवूडची सुपरहिट आणि लोकप्रिय फिल्म कभी खुशी गम या चित्रपटात दिसली होती. 2001 मध्ये हा चित्रपट प्रदर्शित झाला होता. या चित्रपटात मालविका राजने काजोलची धाकटी बहीण साकारली होती. त्यावेळी तीच्या पात्राला पडद्यावर चांगलीच पसंती मिळाली.मालविका राज आता फिल्मी दुनियेपासून दूर आहे.

अशाच मनोरंजक बातम्यांसाठी आत्ताच लाईक बटन दाबा!!

Leave a Reply

Your email address will not be published.