चांगला अभिनेता हरपला!!बॉलिवूड मध्ये आपली छाप सोडणाऱ्या या दिग्गज प्रसिद्ध अभिनेत्याचे निधन….

राज कपूर चा लहाना मुलगा राजीव कपूर चे मंगळवारी हृ’दयवि’काराच्या झट’क्याने निधन झाले. आधी ऋषि कूपर आणि आता राजीव कपूर … दोन धाकट्या भावांच्या मृ’त्यूनंतर मोठ्या भावाची काय अवस्था आहे, रणधीर कपूरला पाहून तुम्ही अंदाज लावू शकता. काल रणधीर कपूरची अवस्था अशी होती की त्याला एकट्याला चालता देखील येत नव्हतं. धाकट्या भावाच्या अंतिम विधीसाठी जेव्हा तो बाहेर आला तेव्हा प्रत्येकाच्या डोळ्यांत अश्रू आले होते.

ही छायाचित्रे त्याच वेळीची आहेत जेव्हा शेवटच्या विधीसाठी राजीव कपूर चा मृ’त’दे’ह घेण्यात आला होता. त्यावेळी रणधीर कपूरला इतरांच्या पाठिंब्याची गरज होती.रणधीर कपूर ने धाकट्या भावाच्या अं’त्य’संस्काराच्या सर्व विधी पार पाडल्या. तो रुग्णवाहिके बरोबर मटका घेऊन जातानाही दिसला.

राजीव कपूर राज कपूरच्या तीन मुलांपैकी धाकटा होता. त्यांच्यातला मोठा ,ऋषि कपूर चेही गेल्या वर्षी निधन झाले. आता काल रणधीर कपूरच्या डोळ्यात दोन भावांच्या मृ’त्यूचे दुःख दिसून आले.अं’त्य’संस्कारात रणबीर कपूर याच्यासह सुमारे 4-5 लोक त्याला हाताळताना दिसले.राजीव कपूर च्या नि’धनाची बातमी समजताच अनेक स्टार्स त्याच्या घरी पोहोचले. अभिनेता शाहरुख खानही तिथे त्वरित पोहोचला.

कपूर परिवाराचे सांत्वन करण्यासाठी शाहरुख खानही संध्याकाळी 5 च्या सुमारास ‘देवनार कॉटेज’ वर पोहोचला. राजीव कपूर चा ‘मृ’त’दे’ह रुग्णवाहिकेतून घेईपर्यंत शाहरुख खान तिथे हजर होता आणि तो मृ’तदे’ह घेऊन जात असतांना त्यानी रुग्णवाहिकेपर्यंत चालत जाऊन त्याला अंतिम नि’रोप दिला.

करिना कपूर खान, राजीव कपूर ची भाची, करिश्मा कपूरही तिथे आले होते. करीना अवघ्या काही दिवसांतच दुसर्‍या मुलाला जन्म देणार आहे. अशा परिस्थितीत तीच्या कुटुंबावर असे दु: ख कोसळलेे, तिचे दु: ख प्रत्येकाच्या चेहऱ्यावर दिसत होता.

रणबीर कपूरची गर्लफ्रेंड आलिया भ’ट्टही तत्काळ त्याच्या घरी पोहोचली. या निधनाची बातमी समजताच आलिया काल मालदीवहून परतली आणि राजीव कपूरच्या घरी पोहोचली.रणबीर कपूर आणि अदर जैन राजीव कपूर यांच्या पा’र्थिवाचे अ’ग्र’दूत होते. त्यानंतर काही जवळच्या लोकांनी त्याचा पा’र्थि’वा’ला खांदा दिला.

काल संध्याकाळी 7:45 च्या सुमारास राजीव कपूर चे पा’र्थि’व शेवटच्या संस्’कारांसाठी चेंबूर येथील स्म’शा’नभूमीत ‘देवनार कॉटेज’ येथून आणले गेले. यावेळी रणबीर कपूर नेे काका राजीव कपूर चा मृ’त’दे’ह खांद्यावर घेत रुग्णवाहिकेतून आणला आणि स्म’शान’भूमी’त नेला.आधार जैन आणि अरमान जैन हे रणबीरच्या कुटुंबातील आणखी दोन सदस्यांनी काकाला खांदा दिला.

राजीव कपूर ला अंतिम श्र’द्धां’जली देण्यासाठी आलेल्यांमध्ये नीतू सिंग, करिश्मा कपूर आणि तिची आई बबिता, आलिया भट्ट, रजा मुराद, आशुतोष गोवारीकर, सोनाली बेंद्रे, नील नितीन मुकेश, अनिल अंबानी, चंकी पांडे, प्रेम चोप्रा अशा अनेक नामवंत व्यक्तींचा समावेश होता. .

प्रसिद्ध आरके स्टुडिओचे मॅनेजर राजीव कपूर ला शेवटची श्रद्धांजली देण्यासाठी पोहोचले. त्यांचे वय सुमारे 94 वर्षे आहे.अभिनेता रझा मु’रा’दनेही कपूर कुटुंबीयांचे सांत्वन करण्यासाठी पोहोचला होता .58 वर्षीय राजीव कपूर यांचे मंगळवारी दुपारी हृ’द’य’वि’का’राच्या झटक्याने निधन झाले. चेंबूर परिसरातील इं’लेक्’स रुग्णालयात दाखल होण्यापूर्वीच डॉक्टरांनी त्याला मृ’त घोषित केले.मृ’त्यूनंतर त्’याचा मृ’त’दे’ह शेवटच्या संस्कारांसाठी घरी ठेवण्यात आला. सायंकाळी अं’त्य’सं’स्कार करण्यात आले.

Leave a Reply

Your email address will not be published.