बॉलिवूड मधील सर्वात महागडे आहे हे 9 दिग्दर्शक, चौथ्या क्रमांकावरील तर घेतो अवघे 100 करोड रुपये!!

कोणत्याही चित्रपटाच्या यशामागे त्याची कथा, चित्रपटाचा स्क्रीनप्ले, कलाकारांचा अभिनय आणि बरोबर कॅमेऱ्याचे काम इत्यादी गोष्टी महत्त्वाच्या असतात. चित्रपटाचे दिग्दर्शक या सर्व गोष्टींचे ताळमेळ ठेवण्याचे काम करतात.

कोणत्याही चित्रपटाला तयार करण्यासाठी एका चांगल्या दिग्दर्शकाचे असणे खूप महत्त्वाचे आहे. अशा परिस्थितीत आज आम्ही तुम्हाला बॉलिवूड मधील त्या दिग्दर्शकांची ओळख करून देणार आहोत जे चित्रपट दिग्दर्शन करण्यासाठी मोठे शुल्क घेतात.

दिग्दर्शकाच्या वरच संपूर्ण चित्रपटाची जबाबदारी असते. चित्रपटाच्या यशाचे श्रेय आणि चित्रपट खाली पडण्याची जबाबदारी दिग्दर्शकालाच घ्यावी लागते. अशा परिस्थितीत हे खूप महत्त्वाचे काम असते

फरहान अख्तर- फरहान हे बॉलिवूड मधील मल्टीटॅलेंन्टेड व्यक्ती आहेत. अभिनेता आणि लेखक होण्याच्या बरोबरच ते एक चांगले दिग्दर्शक देखील आहेत. फरहान यांनी दिग्दर्शक म्हणून ‘ दिलं चाहता है ‘ या चित्रपटाद्वारे पदार्पण केले होते. यानंतर त्यांनी डॉन 1, डॉन 2 आणि लक्ष्य सारखे चित्रपट दिग्दर्शित केले आहेत. फरहान दिग्दर्शन करण्यासाठी 4 करोड रुपये घेतात.

कबीर खान- एक था टायगर, न्यूयॉर्क, बजरंगी भाईजान, ट्यूबलाईट सारखे चित्रपट दिग्दर्शित करणारे कबीर खान देखील बॉलिवूड मधील प्रसिद्ध दिग्दर्शक आहेत. ते त्यांच्या या कामासाठी 8 करोड रुपये घेतात. ते लवकरच कपिल देव यांच्या जीवनावर आधारित चित्रपट ’83’ घेऊन येत आहेत.

अनुराग कश्यप- अनुराग कश्यप यांचे चित्रपट हे लीग पेक्षा हटके असतात. त्यांना एक वेगळ्या प्रकारचा चित्रपट आवडतो. अनुराग यांचे जास्तीत जास्त चित्रपट प्रौढ लोकांना केंद्रित करून बनवले जातात. ते या कामासाठी 8 करोड रुपये घेतात.

एस एस राजमौली- बाहुबली सारखा सुपरहिट चित्रपट दिग्दर्शित करणारे दिग्दर्शक एस एस राजामौली हे सर्वात महागडे दिग्दर्शक आहेत. सूत्रांनुसार त्यांना ‘ बाहुबली : द कन्क्लुजन ‘ साठी दिग्दर्शक म्हणून 100 करोड रुपये मिळाले होते.

मणी रत्नम- बॉम्बे, रोजा, गुरु यांसारखे चित्रपट बनवणारे मणी रत्नम यांचे 9 करोड रुपये शुल्क आहे. ते आपल्या चित्रपटाच्या माध्यमातून प्रेक्षकांचे मन जिंकण्यासाठी ओळखले जातात.

करण जोहर- करण हे बॉलिवूड मधील सर्वात लोकप्रिय दिग्दर्शक आहेत. त्यांचे स्वतः चे चित्रपट निर्मिती केंद्र ( धर्मा प्रोडक्शन ) आहे. कुछ कुछ होता है, कभी खुशी कभी गम सारखे चित्रपट दिग्दर्शित करणारे करण जोहर एक चित्रपट दिग्दर्शित करण्याचे 10 करोड रुपये शुल्क घेतात.

राजकुमार हिरानी- 3 इडियट्स, मुन्ना भाई एमबीबीएस, संजू आणि पिके यांसारखे हिट चित्रपट देणारे राजकुमार हिरानी यांचे दिग्दर्शन खूपच हटके असते. त्यांचा प्रत्येक चित्रपट हा बॉक्स ऑफिसवर नेहमीच हिट ठरतो. ते आपल्या या कामासाठी 10 करोड रुपये घेतात.

एस. शंकर- दक्षिण चित्रपट सृष्टीचे प्रसिद्ध दिग्दर्शक एस. शंकर यांनी रोबोट आणि रोबोट 2.0 सारखे चित्रपट बनवले आहेत. त्यांनी बॉलिवूड मध्ये नायक हा चित्रपट देखील दिग्दर्शित केला होता. त्यांचे शुल्क 15 करोड रुपये आहे.

रोहित शेट्टी- रोहित शेट्टी देखील बॉलिवूड मधील लोकप्रिय दिग्दर्शक आहेत. त्यांचा चित्रपट बनवण्याचा अंदाज खूप वेगळा असतो. त्यांच्या चित्रपटांमध्ये भौतिकशास्त्राचे नियम काम नाही करत.

यामुळे त्यांची चेष्टा देखील केली जाते. मात्र तरी देखील त्यांचे चित्रपट बॉक्स ऑफिसवर तगडी कमाई करतात. ते एका चित्रपटाचे 25 करोड रुपये घेतात.

Leave a Reply

Your email address will not be published.