लग्नापूर्वी 18व्या वर्षी ही बॉलिवूडची प्रसिद्ध अभिनेत्री होती ‘गर्भवती’, नाव जाणून चकित व्हाल !!

बॉलिवूडमध्ये अभिनेत्रींना त्यांच्या वैयक्तिक आयुष्याविषयी खूप काळजी घ्यावी लागते. हे अनेक काळा पासून चालूं आहे. अभिनेत्रींचे लग्न झाले कि तिचा चित्रपटातून कल कमी होतो. त्यासोबत नवीन चित्रपट मिळणे कमी होतात. या कारणामुळे कलाकार लवकर लग्न करीत नाहीत.

पूर्वी, जर एखादी विवाहित अभिनेत्री असते तर चित्रपटाला खूपच गर्दी मिळाली असती. तथापि, काळानुसार हा ट्रेंड बदलला आहे. तसेच, एखाद्या अभिनेत्रीला मुलगा असल्याचे प्रेक्षकांना समजले असेल तर ते चित्रपटाकडे वळणार नाहीत. तथापि, कालांतराने हा ट्रेंड प्रेक्षकांनीही स्वीकारला आहे.

बॉलिवूडमध्ये लग्न करणार्‍यांविषयी काही रोचक किस्से आहेत. कारण चित्रपट व्यवसायाशीही संबंधित होते. ऋतिक रोशनचा एकमेव अपवाद होता. हृतिक रोशनचा ‘कहो ना प्यार है’ हा चित्रपट 2000 मध्ये रिलीज झाला होता. चित्रपटाच्या लवकरच नंतर त्याने त्याची प्रेमिका सुझान खानशी लग्न केले.

कहो ना प्यार है हा चित्रपट बॉलिवूडमध्ये प्रचंड गाजला होता. तर त्याच्या चाहत्यांनी असा विचार केला होता की अनेक हिट फिल्म्स दिल्यानंतर हृतिक लग्न करेल. तथापि, असे काहीही न करता त्यांनी लग्न केले. तो अजूनही बॉलिवूडमधील एक मोठा स्टार आहे.

हृतिक रोशनपासून प्रेरित होऊन अनेक अभिनेते आणि अभिनेत्रींनी लग्न करण्यास सुरवात केली. आम्ही आपल्याला अशा अभिनेत्रीबद्दल सांगणार आहोत ज्याचे वयाच्या 18 व्या वर्षी लग्न झाले आणि लग्नाच्या आधी गरोदर होती.

मौसमी चटर्जीने सोळाव्या वर्षी बॉलिवूडमध्ये पदार्पण केले. तिचे नाव इंदिरा होते. चित्रपट निर्माते तरुण मुजुमदार यांनी तिचे नाव बदलून समी चटर्जी ठेवले.

१९७२ मध्ये तिने अनुरागबरोबर चित्रपटसृष्टीत पदार्पण केले. हा चित्रपट बॉलिवूडमधील सर्वोत्कृष्ट चित्रपटांपैकी एक होती.

एक मुलकात मध्ये ती म्हणाली मी १९७४ रोटी कपडा माकन या चित्रपटाचे चित्रीकरण करत होते. या चित्रपटात मौशुमी चॅटर्जीनी ब-ला -त्का-र पीडितेची भूमिका साकारली होती. चित्रीकरणाच्या वेळी ती खाली कोसळली. मोठ्या प्रमाणावर र-क्तस्त्रा-व होऊ लागला, तिला रुग्णालयात नेण्यात आले.

तिच्या गर्भाशयात गर्भ वाढत होता, अशी माहिती मौशुमी चटर्जी यांनी दिली. मौशमी चटर्जी यांचे वयाच्या अठराव्या वर्षी लग्न झाले होते. त्यावेळी ती गर्भवती होती. त्यांचा जन्म 26 एप्रिल 1948 रोजी झाला होता. ती सध्या 72 वर्षांची आहे. काही दिवसांपूर्वी ती मालिकेतही दिसली होती.

आणखी बातम्यासाठी आत्ताच लाईक बटण दाबा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.