या 10 बॉलिवूड अभिनेत्यांनी करिअर साठी बद्दलले आपले खरे नाव,खरे नाव जाणून आश्चर्यचकित व्हाल!!

बॉलिवूड जगात करियर बनवण्याचे अनेक लोक स्वप्न पाहतात पण प्रत्येकाला यश मिळतेच असे नाही. काही कलाकारांना नीट अभिनय नाही करता येत तर बरेच कलाकार नावामुळे नाकारले जातात. होय, बॉलीवूडमध्ये प्रसिद्धी मिळवण्यासाठी नावाचा मोठा वाटा आहे.आज आम्ही तुम्हाला 10 प्रसिद्ध अभिनेत्यांची नावे सांगणार आहोत ज्यांनी नावे बदलून बॉलीवूडमध्ये करिअर बनवले. चला तर मग जाणून घेऊया.

राजेश खन्ना: आपल्या काळातील सुपरस्टार राजेश खन्ना यांनी आपल्या अभिनयाने अनेक दशके कोट्यावधी लोकांच्या मनावर राज्य केले. तुम्हाला माहिती नसेल पण त्यांचे खरे नाव जतिन खन्ना असे होते जे नंतर राजेश खन्ना असे झाले.

जॅकी श्रॉफ: स्टायलिश आणि शॉर्ट नावे बॉलिवूडमध्ये जास्त पसंत केले जातात आणि त्यांना लवकर प्रसिद्धीही मिळते. कदाचित यामुळेच जय किशन काकुभाईचे नाव नंतर जॅकी श्रॉफ असे ठेवले गेले.

अनेक दशकांपासून अ‍ॅक्शन किंग आणि डिस्को डान्सर म्हणून बॉलिवूडमध्ये प्रसिद्ध असलेले मिथुन दा यांचे नाव गौरांग चक्रवर्ती होते, ते नंतर मिथुन चक्रवर्ती म्हणून बदलले गेले. यानंतर ते बॉलिवूडमध्ये खूप प्रसिद्ध झाला.

सनी देओल: सनी पाजी ला बॉलीवूडचा हीम्यान म्हटले तर ते चुकीचे ठरणार नाही. आपल्या बहुतेक चित्रपटांमध्ये त्याने अडीच किलोच्या हाताने शत्रूंना चिरडून टाकतांना पहिलेच असाल. हे तुम्हाला माहित असेलच पण सनी पाजी यांचे खरे नाव अजयसिंह देओल होते हे तुम्हाला ठाऊक नसेल.बॉबी देओल: सनीचा धाकटा भाऊ यापूर्वी विजयसिंह देओल होता, परंतु चित्रपटांमध्ये करिअर करण्यासाठी बॉबी देओल बनला.

रजनीकांत:रजनीकांत यांचे खरे नाव केवळ भारतातच नाही तर परदेशातही अत्यंत प्रसिद्ध आहे ज्यांनी आपल्या अनोख्या शैलीने सर्वांनाच आश्चर्यचकित केले आणि सर्वांना वेड लावले. थलाइवाचे खरे नाव शिवाजीराव गायकवाड होते.

सैफ अली खान: बॉलिवूड आणि रिअल लाइफचे नवाब सैफ अली खान यांचे पूर्वीचे नाव साजिद अली खान होते, नंतर त्यांनी ते बदलले. लोक त्यांची नावे छोट्या प्रमाणात बदलत असतात परंतु सैफ ने त्यांचे नाव बदलून अधिक स्टाईलिश बनवायचा प्रयत्न केला.

अजय देवगन: वीरू देवगनने प्रेमाने मुलाचे नाव विशाल देवगन असे ठेवले, ते पुढे बदलून अजय देवगन झाले. त्याने अनेक चित्रपटात अजयची व्यक्तिरेखादेखील साकारली आहे.

टायगर श्रॉफ: आपल्या उत्कृष्ट नृत्य आणि जबरदस्त अ‍ॅक्शन स्टंटमुळे आजच्या तरुणांमध्ये लोकप्रिय झालेला अभिनेता टायगरनेही आपल्या वडिलांच्या पाऊलानंतर आपले नाव जय हेमंत श्रॉफ वरुन टायगर श्रॉफ असे बदलले.

आयुष्मान खुराना: आजच्या तरूणांना सर्व प्रकारच्या अभिनयाने वेड लावणार्‍या नावात बदलणार्‍या कलाकारांमध्ये आयुष्मानचा देखील समावेश आहे. यापूर्वी त्याचे नाव निशांत खुराना होते, ते आयुष्मान खुराना असे बदलले गेले.

आणखी बातम्यासाठी आत्ताच लाईक बटण दाबा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.