बॉलिवूड मधील या दिग्गच कलाकारांचे आहेत जुळे…..

सर्वत्र, लोक मालिका असो किंवा चित्रपट, आपली वेगळी ओळख निर्माण करण्यासाठी कठोर परिश्रम करतात. तथापि, त्याच करमणूक जगात असे काही तारे आहेत ज्यांचा चेहरा एकमेकांसारखा दिसतो. म्हणजे हे लोक जुळे जन्मले होते. आज आम्ही तुम्हाला मनोरंजन जगातील जुळ्या सेलिब्रिटींची ओळख करुन देणार आहोत.

सुकृति – निसर्ग कक्करया:- या दोन बहिणींना बॉलिवूडच्या म्यूजिक इंडस्ट्रीतील पहिले जुळेही म्हटले जाऊ शकते. ‘पेहले बार’ (दिल धड़कने दो), ‘गर्ल ब्यूटीफुल कर गया चूल’ (कपूर अँड सन्स) अशी गाणी गाऊन सुकृति प्रसिद्ध झाली. त्याच वेळी ‘भिग लुन’ (खामोशीयन), ‘तू ही जाने’ (अझर) अशी गाणी गाऊन प्रकृतिला प्रसिद्धी मिळाली.

तारा – पिया सुतारिया:-1995 मध्ये पारशी कुटुंबात जन्मलेल्या ताराची एक जुळी बहीण पिया आहे. तारा आज बॉलिवूडमधील एक सुप्रसिद्ध नाव आहे, तर तिची बहीण पिया चित्रपटांपासून दूर आहे. या दोन नक्कीच जुळ्या आहेत पण एकसारखे दिसत नाहीत. त्या दोघांमध्ये नक्कीच एका गोष्टीचे साम्य आहे,ते म्हणजे त्यांचे स्मित हास्य.

रघु राम – राजीव लक्षमण:-एमटीव्ही रोडीजमधील प्रसिद्ध, रघु आणि राजू हे टीव्ही जगातील नामांकित चेहरे आहेत. टीव्ही व्यतिरिक्त हे दोघेही काही चित्रपटांमध्ये एकत्र आले आहेत. २०१० मध्ये आलेला तीस मार खान त्यापैकी एक आहे.

निवान – कात्या तेजवानी:- कुटुंब, क्यू की सास भी कभी बहु थी सारख्या टीव्ही कार्यक्रमात एकत्र दिसलेले हितेन तेजवानी आणि गौरी प्रधान यांना 11 नोव्हेंबर २०० oरोजी निवाण – कात्या ही जुळी मुले झाली होती.

सागर – क्षितिज:- उर्वशी ढोलकिया उर्फ कसौटी जिंदगी की… शोच्या कोमोलिका बासू सागर आणि क्षितिज नावाच्या दोन जुळ्या मुलांची आई देखील आहेत. उर्वशी या दोन मुलांना एकटीने वाढवले आहे.

शाहरान दत्त – इकरा दत्त:- बॉलिवूड अभिनेता संजय दत्त आणि त्यांची पत्नी मान्यता दत्त यांनाही शरणन आणि इकरा दत्त अशी जुळी मुले आहेत.

कृशांग – रायन:- कॉमेडियन कृष्णा अभिषेक आणि त्यांची पत्नी काश्मिरी शाहसुद्धा जुळ्या मुलांचे पालक आहेत. जून 2017 मध्ये कृष्णांग आणि रायन यांचा जन्म सरोगसीने झाला होता.

साहिर – सायषा:- बिदाई फेम किनशुक महाजनने 12 नोव्हेंबर 2011 रोजी आपली गर्लफ्रेंड दिव्या गुप्ताशी लग्न केले. हे दोघे 7 ऑक्टोबर 2017 रोजी साहिर आणि सयाशा या जुळ्या मुलांचे पालक झाले. या मुलांचे इन्स्टाग्रामवर बरेच फॉलोअर्स आहेत.

लव – कुश सिन्हा:- पूर्वीचे प्रसिद्ध अभिनेते शत्रुघ्न सिन्हा आणि पून सिन्हा यांनाही लव आणि कुश अशी जुळी मुले आहेत. हे दोघे सोनाक्षी सिन्हाचे भाऊ आहेत. लवने ‘सादियान’ चित्रपटाद्वारे डेब्यू केला आहे तर कुशने सहाय्यक दिग्दर्शक म्हणून काम केले आहे.

नोहा – अशर कौर विबर:- नोशा आणि आशार बॉलिवूड अभिनेत्री सनी लिओनी आणि तिचा नवरा डॅनियल वेबर यांचे जुळी मुले आहेत. त्याचा जन्म सरोगसीने झाला होता.

यश – रूही जोहर:- चित्रपट निर्माता करण जोहर देखील सरोगेसीसह सिंगल पालक बनला होता. यश आणि रुही यांचा जन्म 2017 मध्ये झाला होता. हे दोघेही सोशल मीडियावर खूप प्रसिद्ध होत आहेत.

अनील कपूर-संजय कपूर:-संजय कपूर यांचा जन्म 17 सप्टेंबर 1965 रोजी मुंबईच्या चेंबूर येथे झाला होता. चित्रपटाचे निर्माता सुरिंदर कपूर हे त्यांच्या वडिलांचे नाव होते. त्याच्या आईचे नाव निर्मल कपूर होते. ते दिग्दर्शक बोनी कपूर आणि अभिनेता अनिल कपूर यांचे छोटे भाऊ आहेत. संजय सोनम कपूर-रिया कपूर आणि अर्जुन कपूर यांचे काका आहेत.अनिल व संजय जुळे नाहीत परंतु एकसारखेच दिसतात.

आर्थर – शमशेर हाग:- बॉलिवूड अभिनेत्री सेलिना जेटलीने ऑस्ट्रेलियन व्यावसायिक पीटर हागशी लग्न केले. २०१२ मध्ये तिने विस्टन हाग आणि विराज हाग या जुळ्या मुलांना जन्म दिला. यानंतर, सेलिनाने 2017 मध्ये पुन्हा एकदा आर्थर आणि शमशेर हाग या जुळ्या मुलांना जन्म दिला. तथापि, शमशेर हृदय विकारामुळे जगू शकला नाही.

आणखी बातम्यासाठी आत्ताच लाईक बटण दाबा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.