केवळ या चुकीमुळे संपुष्टात आली गोविंदाची कारकीर्द

बॉलिवूडमध्ये ‘चिची’ म्हणून ओळखले जाणारे सुपरस्टार गोविंदा हे नाव फार प्रचलित आहे. हिंदी चित्रपट पाहणारा जवळजवळ प्रत्येक दर्शक गोविंदा ला पाहून नक्कीच हसला असेल. आपल्या कॉमिक टायमिंग आणि नृत्याच्या उत्कृष्ट चलनांनी कोट्यावधी हृदयावर राज्य करणारा गोविंदा कदाचित जुन्या काळातील सुपरस्टार बनला असेल पण तरीही त्याच्या अभिनयाने प्रेक्षकांना वेडे केले आहे.

आज गोविंदा सुपरस्टार राहिलेला नाही. या काळात तो फार कमीच चित्रपटांमध्ये दिसतो. आधीची लोकप्रियता गमावण्यामागे गोविंदा स्वत: जबाबदार आहेत तो सुपरस्टार बनला पण अक्षय कुमार, अजय देवगन, शाहरुख खान, सलमान खान आणि आमिर खानसारखा स्टारडम त्याला टिकवून ठेवता आला नाही.

कारकिर्दीच्या शिखरावर असताना गोविंदाने अशा बर्‍याच चुका केल्या ज्यामुळे त्याने स्टारडम गमावले. 21 डिसेंबर रोजी त्याने आपला 56 वा वाढदिवस साजरा केला. आपल्या कारकिर्दीत गोविंदाने कोणत्या चुका केल्या?चला तर जाणून घेऊया..

वाढत्या वयाबरोबर मुख्य भूमिका शोधणे देखील गोविंदाच्या कारकीर्दीसाठी घातक ठरले. मुख्य भूमिकेच्या हट्टामुळे त्याने अनेक चित्रपट गमावले. ‘देवदास’ चित्रपटामध्ये त्याला चुन्नीलालच्या भूमिकेची ऑफर देण्यात आली होती,असे त्यानेच आपल्या मुलाखतीत उघड केले होते, परंतु त्याला ही भूमिका सपोर्टिंग असल्याचे दिसून आले आणि चित्रपटास त्याने नकार दर्शविला. नंतर ही भूमिका जॅकी श्रॉफने साकारली जी नंतर खूपच प्रसिद्ध झाली.

मुख्य भूमिकेच्या आग्रहामुळे असे बरेच चित्रपट आले आहेत जे गोविंदाच्या हातातून गमावले. त्याचे समकालीन अभिनेते अनिल कपूर आणि संजय दत्त यांनीही कधी छोटी भूमिका नाकारली नाही. आज हे दोन्ही अभिनेते मोठं मोठे चित्रपट करत आहेत. गोविंदाची तीच गोष्ट चुकली.

बॉलिवूडमध्ये एक काळ होता जेव्हा डेव्हिड धवन आणि गोविंदाची जोडी फार प्रसिद्ध होती. ही जोडी बॉक्स ऑफिसवरील हिट मानली जात होती. दोघांनी जवळपास 20 चित्रपटांमध्ये एकत्र काम केले.

या हिट जोडीने “हीरो नंबर 1”, कुली नंबर 1 “शोला आणि शबनम” सारख्या अनेक ब्लॉकबर्स्टर चित्रपट दिले. या जोडीचा शेवटचा चित्रपट ‘पार्टनर’ होता जो वर्ष 2007 मध्ये आला होता. डेविड धवनशी गोविंदाचे संबंध बिघडल्यामुळे तो चित्रपटांमधील आकर्षण परत आणू शकला नाही.

असे दिसते की जेव्हा अभिनेता आपल्या कारकीर्दीच्या उतारावर असतो तेव्हा तो राजकारणात प्रवेश करतो. पण गोविंदाने आपल्या कारकीर्दीच्या शिखरावर राजकारणात प्रवेश करण्याचा निर्णय घेतला.

त्याने कॉंग्रेस पक्षाच्या वतीने निवडणूक लढविली, ती जिंकली, पण त्याचा चित्रपट प्रवास राजकारणामुळे ठप्प झाला. तथापि, गोविंदाला नंतर कळले की राजकारणाने त्यांची कारकीर्द उध्वस्त केली आहे. त्यानंतर तो पुन्हा चित्रपटांमध्ये आला पण पूर्वीसारखा राज करू शकला नाही.

बॉलिवूडमध्ये सलमान आणि गोविंदा हे एक मैत्रीचे उदाहरण होते. दोघांनी ‘पार्टनर’ हा चित्रपट एकत्र केला आहे जो सुपरहिट ठरला. पण एक काळ असा होता की सलमान आणि गोविंदा यांच्यात मतभेद निर्माण झाले होते.

या विचित्रतेचे कारण असे की सलमान गोविंदाच्या मुलीला दबंग चित्रपटातून लॉन्च करणार होता, पण जेव्हा हे घडले नाही तेव्हा दोघांचे नाते तुटले. त्याचा गोविंदाच्या कारकीर्दीवरही परिणाम झाला.

आजचे सर्व कलाकार,तंदुरुस्त आणि फिट दिसतात. एक काळ असा होता की गोविंदा खूप लठ्ठ झाला होता. त्याचा लठ्ठपणा देखील त्याच्यासाठी बर्‍यापैकी हानिकारक ठरला. मुख्य भूमिका असणारे चित्रपट मिळणे त्याला बंद झाले. नंतर, लोक असेही म्हणाले की अशा शरीरासोबत अभिनेते केवळ छोटी भूमिकाच निभावू शकतात. बॉलिवूडने आपल्या फिटनेसमुळे गोविंदाला स्टारडमपासून दूर केले.

गोविंदा एक उत्तम अभिनेता आहे यात काही शंका नाही. त्याच्यासारखाच क्वचितच कोणी असेल. पण वेळ लक्षात ठेवून जर गोविंदाने स्वत: ला बदलवलं असतं तर त्याच्या चाहत्यांनी त्याची कामगिरी पडद्यावर पाहिली असती.

आणखी बातम्यासाठी आत्ताच लाईक बटण दाबा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.