अभिनेत्री माधुरी दिक्षितच्या पहिल्या चित्रपटात दिग्दर्शकाने केले असे काही…अभिनेत्रीने सांगितला धक्कादायक अनुभव

बॉलिवूडची प्रसिद्ध अभिनेत्री माधुरी दीक्षित तेजाब आणि राम लखन सारखे चित्रपट करून रात्रीतून सुपरस्टार बनली. आज माधुरी दीक्षित ज्या ठिकाणी पोहोचली आहे तिथपर्यंत तिला पोहोचणे तितकेसे सोपे नव्हते. ज्येष्ठ चित्रपट पत्रकार अली पीटर जॉन यांनी साक्षीदार वंडरस नावाचे पुस्तक लिहिले आहे, ज्यात त्याने माधुरी दीक्षितच्या चित्रपट कारकीर्दीच्या सुरूवातीस मोठा खुलासा केला आहे. त्यांनी लिहिले आहे की सुरुवातीला माधुरी दीक्षित यांना सक्तीने ब-ग्रेड चित्रपटांमध्येही काम करावे लागले होते.

माधुरी दीक्षित आई-वडिलांसोबत एका खोलीच्या फ्लॅटमध्ये राहत होती. माधुरीला लहानपणापासूनच नृत्यात खूप रस होता. जेव्हा ती केवळ 9 वर्षांची होती, तेव्हा महाराष्ट्र शासना तर्फे भरतनाट्यम आणि कथक स्पर्धा घेतली गेली होती, ज्यामध्ये तिने हा पुरस्कार जिंकला. लेखक दिग्दर्शक गोविंद मुनिस त्याच्या शेजारीच राहत असत.

त्यांनी माधुरीला पाहिल्यावर त्यांना माधुरीच्या आत एक अभिनेत्री दिसली. गोविंद मुनिस माधुरी दीक्षितच्या पालकांशी बोलले. त्यांना सांगितले की आपल्या मुलीसाठी एका चित्रपटाची चर्चा करण्यासाठी आलो आहे. माधुरी दीक्षितच्या कुटुंबाची आर्थिक परिस्थिती त्या काळात अत्यंत दुर्बल होती. त्यावेळी पालकांनी यावर सहमती दर्शविली.

यानंतर राजश्री प्रॉडक्शनच्या बॅनरखाली तयार होत असलेल्या अबोध या चित्रपटामध्ये माधुरी दीक्षितला संधी मिळाली. तथापि,हा चित्रपट वाईट रीतीने फ्लॉप झाला. माधुरी दीक्षितला अधिक चित्रपट करण्याची इच्छा होती, परंतु पहिला चित्रपट अयशस्वी झाल्यानंतर तिला चित्रपट मिळविण्यात अडचणी येऊ लागल्या. त्यानंतर सुदर्शन रतन या दिग्दर्शकाने त्यांच्या एका बी-ग्रेड चित्रपटात काम करण्यासाठी माधुरीला साइन केल. या चित्रपटाचे नाव मर्ड-र होते आणि नायक म्हणून शेखर सुमन माधुरी दीक्षितच्या समोर होते.

या चित्रपटाचे शूटिंग चालू असताना चित्रपटाचे निर्देशक त्यावेळी माधुरी दीक्षितसोबत खूप वाईट वागणूक देत होते. त्याला से- क्ससारख्या विषयांवर चित्रपट बनवायचा होता आणि माधुरी दीक्षितसोबत काही बो-ल्ड सीनसुद्धा करायचे होते. अशा परिस्थितीत माधुरी दीक्षितच्या पालकांनी तसे करण्यास स्पष्ट नकार दिला.

यानंतर, जवळजवळ 6 महिने माधुरी दीक्षितच्या या कामाची फीही त्या व्यक्तीने दिली नाही.यामुळे हा चित्रपट पूर्ण झाला नाही. माधुरी दीक्षित जेव्हा स्टार बनली, त्यानंतर अनेक टीव्ही चॅनेल्सवर हा चित्रपट जसा तयार झाला तसाच दाखवला गेला. हा चित्रपट रात्री उशिरा प्रसारित झाला. तिने शेखर सुमनसोबत काम केल्याचा उल्लेख माधुरी दीक्षितने कधी केला नाही.

या चित्रपटाच्या शूटिंग नंतर माधुरी दीक्षितच्या कारकीर्दीत एक महत्त्वाचा टर्निंग पॉईंट आला. राकेश त्या काळातील सर्वात प्रभावशाली फॅशन फोटोग्राफर म्हणून परिचित होते. त्यांनी माधुरी दीक्षितला स्टुडिओमध्ये पाहिले. अशा परिस्थितीत ते माधुरीच्या पालकांकडे गेले आणि आपल्या मुलीची काही छायाचित्रे घेण्यास परवानगी मागितली.

राकेशने माधुरी दीक्षितचा पोर्टफोलिओ तयार करून तो निर्माता-दिग्दर्शक सुभाष घई यांना दाखविला होता. योगायोग म्हणजे सुभाष घई याच चित्रपटाच्या सेटच्या सभोवतालच्या परिसरात चित्रपटाचे शूटिंग करत होते.

त्यांनी एकदा किंवा दोन वेळा माधुरी दीक्षितला देखील पाहिल होत. मात्र, जेव्हा राकेशने माधुरी दीक्षितच्या पोर्टफोलिओमध्ये माधुरीचा फोटो दाखविला, तेव्हा सुभाष घई म्हणाले होते की मुक्ता आर्टसला त्यांची नवीन नायिका सापडली आहे.

आणखी बातम्यासाठी आत्ताच लाईक बटण दाबा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.