अभिनेत्री वैजयंती मालाने परिधान केलेले कपडेच ठरले दिलीप कुमार यांच्याशी संबंध तोडण्याचे कारण

अभिनेत्री वैजयंती मालाचा आज वाढदिवस आहे. दक्षिणेतील हिंदी चित्रपटांमध्ये दिसणारी ती पहिली सुपरस्टार होती. नृत्यात प्राविण्य मिळवलेल्या वैजयंती माला यांना हिंदी चित्रपटसृष्टीत स्थान मिळवण्यासाठी जास्त संघर्ष करावा लागला नव्हता.दिलीप कुमार यांच्यासमवेत वैजयंती मालाच्या जोडीचे ऑनस्क्रीन तसेच बाह्य ऑफसक्रीन वर ही चांगलेच कौतुक व्हायचे .असं म्हणतात की असा एक काळ होता जेव्हा दिलीप कुमार वैजयंती मालाच्या प्रेमात एक चाहता होता. त्यांची जोडी 1955 मध्ये ‘देवदास’ या चित्रपटात पडद्यावर दिसली होती.

या चित्रपटात दिलीप कुमारने देवदास आणि वैजयंती मलाने चंद्रमुखीची भूमिका साकारली होती. देवदास यांनी वैजयंतीच्या कार्याचे इतके कौतुक केले की या चित्रपटाची नायिका सुचित्रा सेन जी पारो ची भूमिका साकारत होती ती रागावली होती. वैजयंती मालाने जेव्हा या चित्रपटासाठी सर्वोत्कृष्ट सहाय्यक अभिनेत्रीचा पुरस्कार जिंकला तेव्हा तिने “मी चित्रपटात सह नायिका नसून सुचित्रा सेन यांच्यासारखी नायिका असल्याचे सांगत हा पुरस्कार घेण्यास नकार दिला होता.

यानंतर दिलीपकुमार यांनी बी.आर. चोप्राच्या बॅनरखाली बनवलेल्या ‘नया दौर’ या पुढच्या चित्रपटासाठी वैजयंती मालाच्या नावाची शिफारस केली होती. दिलीप कुमार आणि वैजयंतीच्या जवळचे लोक असे ही म्हणायचे की दोघांची केमेस्ट्री लग्नापर्यंत पोहोचली आहे. यानंतर ‘मधुमती’, ‘पैगम’, ‘गंगा जमुना’ सारख्या एका पाठोपाठ हिट चित्रपट त्यांनी दिले.

1964 मधील सुपरहिट चित्रपट लीडरमध्ये पुन्हा एकदा हे दोघे एकत्र दिसले. त्या चित्रपटात दोघांमधील केमिस्ट्री स्पष्टपणे जाणवत होती. वैजयंती माला सुपरहिट ठरली. तिला त्या काळातील प्रथम क्रमांकाची नायिका म्हटले जात असे.

एकापाठोपाठ एक चित्रपटांच्या ऑफर तिला येऊ लागल्या होत्या. त्यापैकी एक चित्रपट म्हणजे 1966 मध्ये आलेला लेख टंडन यांचा आम्रपाली हा चित्रपट. वैजयंती माला यांनी या चित्रपटात मुख्य भूमिका साकारली होती आणि त्यांचा नायक सुनील दत्त होता.

‘आम्रपाली’ वैजयंती मालासाठी एक आव्हानात्मक भूमिका होती. ती वधूची व्यक्तिरेखा साकारत होती. त्यांच्या म्हणण्यानुसार, त्यांना चित्रपटात कांची आणि धोती घालायची होते. परंतु वैजयंती माला ला या कपड्यांमध्ये सोयीस्कर वाटत नव्हते .त्या दिवशी दिलीपकुमार काही मित्रांसमवेत वैजयंती मालाशी काही न बोलता तेथे आले. त्यांनी वैजयंती मालाची ओळख करुन देण्यासाठी आपल्या मित्रांना आणले होते.

वैजयंती माला त्या कपड्यांमध्ये दिलीप कुमार आणि त्याच्या मित्रांना भेटायला तयार नव्हती. तिने या कपड्यांमध्ये प्रत्येकासमोर शॉट देणार नाही असे दिग्दर्शक लेख टंडनला यांना सांगितले होते. सेटवर दिग्दर्शक आणि कॅमेरामनशिवाय दुसरे कोणीही नसावे असे वैजयंती माला यांचे म्हणणे होते.

टंडन यांनी दिलीप कुमार यांना ही गोष्ट सांगितली. त्यावेळी दिलीप साहब तेथून निघून गेले पण त्यांच्या मनात त्यांनी निश्चय केला की आता वैजयंती मालाशी कोणताही संबंध ठेवणार नाही. त्यांनंतर आधीपासून साइन इन केलेला ‘संघर्ष’ हा चित्रपट कसा तरी पूर्ण झाला आणि दोन वर्षानंतर तो प्रदर्शित झाला. यानंतर हे दोघे कधीही एकत्र दिसले नाहीत. काही संबंध तयार होण्यापूर्वीच संबंध तुटला.

आणखी बातम्यासाठी आत्ताच लाईक बटण दाबा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.