या कारणामुळे अमिताभ बच्चन यांनी मारली होती रेखाला चापट,नंतर पत्नी जया बच्चन ने घेतली अशी शपथ

बॉलिवूडचे प्रसिद्ध जोडपे अमिताभ बच्चन आणि रेखा याची इंडस्ट्रीत बरीच चर्चा आहे. त्यांच्या प्रेमसंबंधा पासून ते चित्रपटांपर्यंत आणि वेगळेपणाच्या कहाण्यांपर्यंत जवळजवळ प्रत्येक माध्यम वाहिनीने ते दाखवले आणि सांगितले गेलेले आहे. परंतु त्यांच्याबद्दल तुम्हाला फारसे ठाऊक नसेल त्यातील एक म्हणजे अमिताभ बच्चन यांनी रेखालाही चापट मारली होती. धक्का बसला ना, हे खरं आहे. अमिताभ बच्चन आणि रेखा यांच्या मध्ये ही घटना कधी घडली?

रेखा आणि अमिताभ बच्चन यांचे नाव सिनेमाच्या प्रसिद्ध प्रेमकथांमध्ये नक्कीच येते. शतकातील सुपरहिरो लग्नानंतरही रेखाच्या प्रेमात पडला आणि दोघांनीही त्यांचे प्रेम स्वीकारले होते. दोघांनीही मनाने एकमेकांना स्वीकारलं होतं, परंतु अचानक दोघेही वेगळे झाले आणि दोन्ही स्टार्सच्या चाहत्यांना त्याचे कारण आजपर्यंत पूर्णपणे ठाऊक नाही.

रेखाने तिच्या प्रेमकहाणी बदल बर्‍याच वेळा सांगितले आहे, तर बिग बी उघडपणे हे कधीही सांगितल नाही. पण तुम्हाला हे जाणून आश्चर्य वाटेल की एके काळी अभिनेत्री रेखावर प्रेम करणाया अमिताभ बच्चन यांनी एका गोष्टीवर त्यांना चापड मारली होती. या चापड मारण्याचं कारण एक इराणी नर्तक होती.

१९८१ मध्ये जेव्हा अमिताभ बच्चन लावारिस चित्रपटाचे शूटिंग करत होते, तेव्हा एक गाण ‘अपनी तो जैसे-तैसे….’ चित्रित करण्यात आले होतं आणि हे गाण आजही पार्टीमध्ये तरुणांना नाचवत आहे. या गाण्यात इराणी नर्तका नेलीने नृत्य सादर केले होते.

या शूटिंगच्या वेळीच बातम्या येऊ लागल्या की अमिताभची नेल्लीशी जवळीक वाढू लागली आहे आणि ही गोष्ट माध्यमांद्वारे रेखापर्यंत पोहोचली आहे. दोघांमध्ये बराच वादविवाद झाला आणि जेव्हा रेखा गप्प बसत नव्हती तेव्हा अमिताभने रागाने तिला चापट मारली.

बिग बीने आपला भान हरपल्यामुळे रेखा खूप नाराज झाली आणि यश चोपडाच्या सिलसिला या चित्रपटात काम करण्यास नकार दिला. अमिताभ या चित्रपटांचे नायक होते. त्यानंतर यश चोपडा यांनी रेखाला चित्रपटासाठी तयार केल. या चित्रपटात या दोघांची केमिस्ट्री इतकी जबरदस्त होती की लोकांनी हा चित्रपट तर नाकारला पण त्यांच्या जोडीला ते नाकारू शकले नाही.

म्हणूनच अमिताभची पत्नी जया यांनी अमिताभला रेखासोबत कधीही काम करण्यास भाग पाडले नाही आणि रेखाच्या जीवनावरील पुस्तकांमध्ये याचा उल्लेख केला गेला आहे. अमिताभ आणि रेखा यांनी एकत्र श्री नटवरलाल, दो अंजाने, नमक हराम, सुहाग, मुकद्दार का सिकंदर, गंगा की सौगंध, एमर-धरम, आलाप, जानी दोस्त, खुन घाम, सूरमा भोपाली आणि राम बलराम असे यशस्वी चित्रपट केले आहेत.

Leave a Reply

Your email address will not be published.